[ads1]
![]()
भारतीय क्रिकेट संघाचा वेगवान स्टार गोलंदाज मोहम्मद शमी आणि त्यांची पत्नी हसीन जहां यांच्यात सुरू असलेला कौटुंबिक वाद पुन्हा एकदा गंभीर राजकीय आणि कायदेशीर वळण घेताना दिसत आहे. तीन दिवसांपूर्वी शमी आणि त्यांचे मोठे भाऊ हसीब यांच्याविरोधात निवडणूक लढवण्याची घोषणा करून खळबळ माजवणाऱ्या हसीन जहां यांनी आता खानपूरचे आमदार उमेश शर्मा यांच्यावर अत्यंत गंभीर आरोप केले आहेत. हसीन जहां यांचा दावा आहे की, २०१८ मध्ये मोहम्मद शमी यांना आपल्या चुका जाणवू लागल्या होत्या. ते कुटुंबात परतण्याचा प्रयत्न करत होते. मात्र आमदार उमेश शर्मा यांच्या हस्तक्षेपामुळे दोघांमधील समेटाच्या सर्व शक्यता संपुष्टात आल्या. त्यांचे नाते कायमचे गुंतागुंतीचे झाले. हसीन जहां यांनी आरोप केला की, आमदारांनी हस्तक्षेप केल्यानंतर दोन्ही पती-पत्नीमधील दुरावा आणखी वाढत गेला. त्याचा थेट परिणाम त्यांच्या कुटुंबावर आणि त्यांच्या निरागस मुलीवर झाला. येथे वाचा शमी यांच्या पत्नीचे 5 मोठे आरोप… 1. ‘2018 मध्ये परतण्याचा प्रयत्न करत होते शमी’
हसीन जहां यांचे म्हणणे आहे की, 2018 मध्ये मोहम्मद शमी आपल्या चुका मान्य करून कुटुंबात परतण्याची इच्छा व्यक्त करत होते. दोघांमधील संबंध पुन्हा जुळण्याची शक्यता निर्माण झाली होती, पण आमदार उमेश शर्मा यांनी यामध्ये हस्तक्षेप केला. त्यामुळे समझोत्याची शक्यता संपली आणि दोघांमधील दुरावा आणखी वाढला. हसीन यांनी सांगितले की, या वादाचा सर्वाधिक वाईट परिणाम त्यांच्या मुलीवर झाला आहे.
2. ‘वाचवण्याच्या नावाखाली आमदारांनी आर्थिक फायदा घेतला’
हसीन जहां यांनी शनिवारी फोनवर झालेल्या संभाषणात अनेक मोठे खुलासे केले. त्यांनी आरोप केला की, 2018 मधील कायदेशीर वादाच्या वेळी शमी यांनी उमेश शर्मा यांची मदत घेतली होती, तेव्हा आमदारांनी शमीला वाचवण्याच्या नावाखाली त्यांच्याकडून मोठा आर्थिक फायदा घेतला होता.
3. पोलिस-प्रशासनावर दबाव आणल्याचा दावा हसीन जहां यांनी केवळ कौटुंबिक वादापुरते मर्यादित न राहता आमदारांवर अनेक गंभीर आरोप केले आहेत. त्यांनी दावा केला की, आमदार उमेश शर्मा अनेक गुन्हेगारी प्रकरणांमध्ये आरोपी आहेत. याशिवाय ते पोलीस-प्रशासनावर प्रभाव टाकून बेकायदेशीर कामे करवून घेतात.
४. फार्म हाऊसवरील बलात्काराच्या प्रकरणावर उपस्थित केले प्रश्न
अमरोहा येथील झूलपूर गावात असलेल्या आमदार उमेश शर्मा यांच्या फार्म हाऊसवर घडलेल्या चर्चित सामूहिक बलात्काराच्या प्रकरणावरही हसीन जहां यांनी प्रश्न उपस्थित केले आहेत. हसीन यांनी म्हटले की, “जर फार्म हाऊस उमेश शर्मा यांचे असेल, तर तेथे घडलेल्या या अमानुष कृत्याची जबाबदारीही त्यांचीच निश्चित केली पाहिजे.” ५. निष्पक्ष चौकशी आणि कठोर कारवाईची मागणी
हसीन जहां यांनी उत्तर प्रदेश सरकार आणि जिल्हा पोलीस-प्रशासनाकडे या संपूर्ण प्रकरणाची निष्पक्ष चौकशी करण्याची मागणी केली आहे. त्यांनी अपील केले आहे की, आमदारांची भूमिका आणि फार्म हाऊस प्रकरणाची सखोल चौकशी करून दोषींवर कठोरात कठोर कारवाई करण्यात यावी.
कोलकात्यात २०१२ मध्ये शमीशी पहिली भेट झाली हसीन जहां सांगतात- २०१२ मध्ये माझी पहिल्यांदा शमीशी कोलकात्यात भेट झाली. त्यावेळी तो आयपीएल खेळत होता. एका सामन्यादरम्यान आमची ओळख झाली. आम्ही एकमेकांचे नंबरही घेतले. अशाच प्रकारे आमच्यात बोलणे सुरू झाले. त्यानंतर त्याने माझी आपल्या कुटुंबीयांशी भेट घडवून आणली. त्यांचा स्वभावही मला आवडला. आम्ही लिव्ह-इनमध्ये राहू लागलो. बराच काळ आम्ही असेच राहिलो. त्यानंतर आम्ही निकाह करण्याचा निर्णय घेतला. निकाहनंतर मी माझ्या सासरी राहिले, पण बहुतांश वेळ शमीसोबतच असायचे. हळूहळू अनेक गोष्टी माझ्यासमोर येऊ लागल्या. मला कळले की शमीचे लग्नाआधी अनेक अफेअर्स होते. आजही त्याच्या आयुष्यात इतर मुली आहेत. घटस्फोट घेऊन दुसरे लग्न करू इच्छित होता आम्हाला मुलगी झाली, पण त्यानंतरही शमीच्या वागण्यात सुधारणा झाली नाही. हे संपूर्ण लग्नच एक कट होता. शमीकडे पैसा आल्यानंतर कुटुंबातील सर्वजण माझे लग्न मोडण्यासाठी लागले. शमीला वाटत होते की आता मी प्रसिद्ध झालो आहे. आता मी हसीनला घटस्फोट देईन आणि एखाद्या अभिनेत्रीशी किंवा मोठ्या व्यक्तीशी लग्न करीन. शमीच्या भावाची इच्छा होती की त्याने शमीचे लग्न आपल्या मेहुणीशी लावून द्यावे, जेणेकरून शमीचा सारा पैसा त्याच्या ताब्यात येईल. पण माझ्यामुळे तो असे करू शकत नव्हता. मला त्यांच्या मार्गातून दूर करण्यासाठी त्याच्या भावाने माझ्यावर अनेक हल्ले करवून घेतले, पण अल्लाहने मला नेहमी वाचवले.
[ads2]
















Leave a Reply