दीपेश । गयाजी26 मिनिटांपूर्वी
- कॉपी लिंक

बिहारमधील गयाजी येथे रेहान अन्सारी नावाच्या तरुणाने हिंदू मुलींचे अश्लील व्हिडिओ बनवले होते. पोलिसांच्या तपासात आतापर्यंत 6 मुलींचे व्हिडिओ समोर आले आहेत. एका अल्पवयीन मुलीच्या कुटुंबाने रेहानविरुद्ध एफआयआर दाखल केला आहे.
तपासात समोर आले आहे की रेहानने सोशल मीडियावर रील्स बनवून अल्पवयीन मुलींना फसवले होते. त्यानंतर त्यांच्याशी संबंध ठेवले होते. यादरम्यान तो व्हिडिओ देखील बनवत असे.
पोलिसांच्या तपासात समोर आले आहे की रेहानच्या निशाण्यावर 20 मुली होत्या. गुपित उघडकीस आल्यानंतर तो दिल्लीला पळून गेला आहे. पोलीस त्याचा शोध घेत आहेत. त्याच्याविरुद्ध पॉक्सो कायद्यासह अनेक गंभीर कलमांखाली एफआयआर दाखल करण्यात आला आहे.
रेहानचे गुपित कसे उघड झाले? तो एका विशिष्ट वर्गातील मुलींना आपल्या जाळ्यात कसे ओढत असे? त्याच्या कुटुंबाचे काय म्हणणे आहे? अहवाल वाचा.

हा आरोपी रेहानचा फोटो आहे. पोलिस त्याच्या अटकेसाठी गयाजीपासून दिल्ली-मुंबईपर्यंत छापेमारी करत आहेत.
आधी जाणून घ्या, रेहानचे गुपित कसे उघड झाले
घटना 22 जूनच्या दुपारची आहे. पवित्र बांके धाम टेकडीवर रेहानला रंगेहाथ पकडण्यात आले होते. नाव न सांगण्याच्या अटीवर काही स्थानिक तरुणांनी दैनिक भास्करच्या टीमसोबत त्या दिवसाची संपूर्ण प्रत्यक्षदर्शी माहिती शेअर केली.
तरुणांनी सांगितले की, रेहान आणि अल्पवयीन पीडित वेगवेगळ्या मार्गांनी बांके बाजारातील प्रसिद्ध बांके धाम टेकडीवर पोहोचले होते. या टेकडीच्या शिखरावर भगवान शंकराचे प्राचीन शिवलिंग स्थापित आहे. लोक संपूर्ण परिसर पवित्र मानतात.
त्यावेळी परिसरातील चार तरुण टेकडीवर फिरत होते. त्यांची नजर आधी रेहानवर आणि नंतर त्याच्या मागे येणाऱ्या अल्पवयीन विद्यार्थिनीवर पडली. दोघांनाही एकाच वेळी टेकडीवरील सूर्य मंदिराकडे जाताना पाहून तरुणांना संशय आला.
त्यांनी गुपचूप दोघांचा पाठलाग केला. दोघेही मुख्य रस्त्यावरून बाजूला होऊन एका मोठ्या खडकाच्या मागे गेले. तरुण हळूच खडकाजवळ गेले. त्यांनी रेहानच्या अश्लील कृत्यांचे मोबाइलमध्ये चित्रीकरण केले.

स्थानिक लोकांनी रेहानला टेकडीवर मुलीसोबत पकडले होते।
हुशार महागात पडली, मोबाईल उघडताच समोर आले भयानक सत्य
व्हिडिओ बनवल्यानंतर युवक काही अंतरावर उभे राहून वाट पाहू लागले. रेहान आणि मुलगी खडकाच्या आडोशातून बाहेर येताच, युवकांनी दोघांना घेरले. स्वतःला घेरलेले पाहून रेहान चकमा देऊन पळून गेला. घाबरलेली आणि भेदरलेली मुलगी तिथेच राहिली.
युवकांनी मुलीवर दबाव आणला आणि सांगितले की, तुझ्या वडिलांचा मोबाईल नंबर दे. ते आल्यावरच तुला सोडले जाईल. मुलीने वडिलांच्या ऐवजी रेहानचा मोबाईल नंबर दिला.
युवकांनी त्या नंबरवर कॉल केला तेव्हा दुसऱ्या बाजूने रेहानने स्वतःला मुलीचा वडील सांगून बोलणे केले. तो विनंत्या करू लागला की, मुलीला सोडून द्या. युवकांना त्याच्या आवाजावर संशय आला. त्यांनी स्पष्ट सांगितले की, कुटुंबातील कोणीही आल्याशिवाय मुलीला सोडले जाणार नाही. ते तिला पोलिसांच्या ताब्यात देणार आहेत.
पोलिसांचे नाव ऐकताच रेहान घाबरला. थोड्याच वेळात धापा टाकत तो परत डोंगरावर आला. तो हात-पाय जोडू लागला. याच गडबडीत युवकांनी रेहानचा मोबाईल फोन हिसकावून घेतला आणि जशी त्याची गॅलरी उघडली, सगळे थक्क झाले.
रेहानच्या फोनमध्ये 20-22 मिनिटांचे 70 हून अधिक अश्लील व्हिडिओ सापडले
रेहानच्या मोबाईलमधून जे व्हिडिओ मिळाले होते, ते युवकांनी आपल्याकडे ट्रान्सफर करून घेतले होते. ते आता तपासाच्या कक्षेत आहेत. दैनिक भास्करच्या हाती लागलेल्या या व्हिडिओंची संख्या 6 पेक्षा जास्त आहे. काही लहान क्लिप्स वगळल्यास, बहुतेक व्हिडिओ 20 ते 25 मिनिटांचे आहेत.
या व्हिडिओंची तपासणी केल्यावर हे स्पष्ट झाले की, आरोपीने शिकार बनवलेल्या सर्व मुली याच भागातील आहेत. त्या एका विशिष्ट समाजातील आहेत. यावरून स्पष्ट संकेत मिळतो की, आरोपीने लक्ष्य करून मुलींना फसवले. पीडितेच्या भावाने मंगळवारी गुन्हा दाखल केला. मुलीने पोलिसांसमोर जबाब दिला आहे.
बांके धाम टेकडी गुन्हेगारांचे ठिकाण बनली
दैनिक भास्करच्या टीमने बांके धाम घटनास्थळ आणि त्याच्या आसपासच्या परिसराची पाहणी केली असता, सुरक्षा व्यवस्थेची पोलखोल झाली. हा संपूर्ण परिसर उंच टेकड्या आणि घनदाट जंगलांनी वेढलेला आहे.दुपारीही ही टेकडी पूर्णपणे सुनसान असते. संध्याकाळ होताच येथे अंधार पसरतो. स्थानिक लोकांच्या मते, टेकडीवरील मोठे खडक, घनदाट झुडपे आणि झाडांच्या आडोशाने गुन्हेगार आणि टवाळखोरांसाठी सुरक्षित ठिकाण बनले आहे. स्थानिक ग्रामीण आणि महिलांना या मार्गावरून जाताना असुरक्षित वाटते

बांके धाम टेकडीचा परिसर दुपारपर्यंतच सुनसान होतो.
रेहान मोफत मोमो खाऊ घालून मुलींना फसवत होता
या प्रकरणाच्या सखोल चौकशीत दैनिक भास्करला आरोपीच्या कार्यपद्धतीबद्दल माहिती मिळाली. त्याला चांगले ओळखणाऱ्या एका स्थानिक व्यक्तीने सांगितले की, रेहान आधी एका मोबाईल दुकानात काम करत होता. त्यामुळे त्याला डिजिटल साधनांची चांगली समज होती. नंतर त्याने बांके बाजारात आपल्या मामासोबत मोमोचा एक ठेला लावायला सुरुवात केली.
ठेल्यावर तो विचारपूर्वक रणनीतीनुसार काम करत होता. जर दुकानावर मुले आणि मुली दोन्ही आले तर तो मुलांना दुर्लक्ष करून आधी मुलींना मोमो देत असे. तो शाळा आणि कोचिंगमध्ये शिकणाऱ्या अनेक मुलींना मोमो मोफत खाऊ घालत असे.
हेच मोफत मोमो पुढे मुलींशी बोलणे सुरू करण्यासाठी आणि त्यांचा नंबर मिळवण्यासाठी माध्यम बनत होते. याशिवाय, त्याला रील्स बनवण्याचे आणि ते सोशल मीडियावर शेअर करण्याचे वेड होते.
रेहानचे वडील म्हणाले – मुलाला कोर्टात शरण आणण्याचा प्रयत्न करत आहे
भास्कर टीमने आरोपीचे वडील दुखन अन्सारी यांच्याशी बातचीत केली. दुखन पेशाने शिंपी आहेत. अत्यंत गरिबीत ते कसेबसे आपल्या कुटुंबाचा उदरनिर्वाह करत आहेत. त्यांनी सांगितले की, माझी 11 मुले जिवंत आहेत (एकाचा मृत्यू झाला आहे), ज्यात 8 मुले आणि 3 मुली आहेत. रेहान माझा सर्वात धाकटा मुलगा आहे. माझे दोन मुलगे मानसिकदृष्ट्या विकलांग आहेत. बाकी सर्व बाहेर राहून मजुरी करतात.
ते म्हणाले, ‘रेहान मोमोचा ठेला नक्कीच लावत होता, पण त्याने कधीही घरात एक पैसा कमावून दिला नाही. त्याला फक्त मोबाईल आणि रील्स बनवण्याचे व्यसन होते. मला या घाणेरड्या कामाबद्दल माहिती नव्हती. या घटनेनंतर त्याचा मामाही फरार आहे. मला कळले आहे की रेहान सध्या दिल्लीत लपला आहे.’
‘मी माझ्या नातेवाईकांच्या माध्यमातून त्याच्यावर दबाव आणत आहे, जेणेकरून त्याला लवकरच कोर्टात किंवा पोलीस ठाण्यात शरण आणता येईल.’
यादरम्यान, तपासात हे देखील समोर आले आहे की रेहानच्या एका मोठ्या भावानेही त्याच भागातील दुसऱ्या समाजाच्या मुलीशी लग्न केले होते आणि ते दोघेही राज्याबाहेर राहतात.

रेहानला रील बनवण्याचा आणि सोशल मीडियावर पोस्ट करण्याचा छंद आहे.
अचानक गायब झाले पीडितेचे कुटुंबीय, खोलीतून मिळाली लायब्ररीची पावती
दैनिक भास्करची टीम पीडितेच्या भाड्याच्या घरी पोहोचली. तिथे शांतता पसरलेली होती. घटनेनंतर सोमवारीच पीडितेच्या कुटुंबीयांनी घाईघाईने खोली रिकामी करून कुठेतरी निघून गेल्याचे समजले.
घरमालक घरी नव्हते. त्याच घरात राहणाऱ्या इतर भाडेकरूंनी सांगितले की, ती मुलगी सुमारे दीड महिन्यापूर्वी आली होती. घरात तिचे वर्तन अत्यंत सामान्य आणि सभ्य होते. तिची कोणतीही हालचाल संशयास्पद वाटत नव्हती.
खोलीची तपासणी करत असताना भास्कर टीमला जमिनीवर पडलेली एक फाटलेली पावती मिळाली. ही पावती स्थानिक एका लायब्ररीची होती. जिथे ती 400 रुपये मासिक शुल्क भरून स्पर्धा परीक्षांच्या तयारीसाठी अभ्यास करत होती.
व्हिडिओची फॉरेन्सिक तपासणी सुरू, कठोर कारवाई होईल
बांके बाजारचे पोलीस स्टेशन प्रमुख पवन कुमार यांनी सांगितले की, पोलीस अत्यंत संवेदनशीलतेने आणि तत्परतेने काम करत आहेत. पीडितेचे न्यायालयात कलम 164 अंतर्गत जबाब नोंदवण्याची प्रक्रिया पूर्ण केली जात आहे. काल रात्रीही आरोपीच्या घरी आणि त्याच्या संभाव्य ठिकाणांवर छापे टाकण्यात आले होते.
ते म्हणाले, ‘आरोपीच्या मोबाईलमधून मिळालेला व्हिडिओ तपासणीसाठी फॉरेन्सिक सायन्स लॅबोरेटरी म्हणजेच FSL ला पाठवला जात आहे. आमच्या तपासाचा मुख्य मुद्दा हा देखील आहे की, हे अश्लील व्हिडिओ बनवण्यामागे आरोपीचा उद्देश काय होता? हे फक्त ब्लॅकमेलिंग होते की यामागे मोठे रॅकेट काम करत आहे?
