Samrat Chaudhary | सम्राट चौधरी बनले बिहारचे 24 वे मुख्यमंत्री, घेतली शपथ
Samrat Chaudhary | राज्याच्या राजकीय वर्तुळात एक मोठा ऐतिहासिक बदल पाहायला मिळाला आहे. भारतीय जनता पक्षाचे (BJP) प्रमुख नेते सम्राट चौधरी (Samrat Choudhary) यांनी राज्याचे २४ वे मुख्यमंत्री म्हणून पदाची आणि गोपनीयतेची शपथ घेतली आहे. या भव्य सोहळ्यामध्ये त्यांच्यासोबतच जनता दल युनायटेडच्या (JDU) दोन प्रमुख नेत्यांनीही उपमुख्यमंत्रीपदाची जबाबदारी अधिकृतरीत्या स्वीकारली आहे.
लोक भवन येथील दिमाखदार सोहळा आणि नव्या नेतृत्वाची सुरुवात
राजधानीतील लोक भवन येथे एका भव्य आणि दिमाखदार कार्यक्रमात हा संपूर्ण शपथविधी सोहळा पार पडला. राज्याचे विद्यमान राज्यपाल सय्यद अता हसनैन (Syed Ata Hasnain) यांनी या नव्या मुख्यमंत्र्यांना त्यांच्या पदाची अधिकृत शपथ दिली. राज्याच्या राजकीय इतिहासात प्रथमच एखाद्या भाजप नेत्याने मुख्यमंत्रिपदाची खुर्ची भूषवल्याने, सोहळ्याला उपस्थित असलेल्या कार्यकर्त्यांनी प्रचंड उत्साहात जोरदार घोषणाबाजी करून संपूर्ण परिसर दणाणून सोडला.
मुख्यमंत्र्यांचा शपथविधी पार पडल्यानंतर, माजी मुख्यमंत्री नितीश कुमार (Nitish Kumar) यांचे दोन अत्यंत विश्वासू आणि निकटवर्तीय नेते असलेल्या मंत्र्यांना पाचारण करण्यात आले. ठरलेल्या क्रमानुसार, सर्वप्रथम जेडीयूचे ज्येष्ठ नेते विजय कुमार चौधरी (Vijay Kumar Choudhary) यांनी उपमुख्यमंत्रिपदाची शपथ ग्रहण केली. त्यांच्या पाठोपाठ लगेचच दुसऱ्या मंत्रिपदासाठी बिजेंद्र प्रसाद यादव (Bijendra Prasad Yadav) यांनीही राज्यपालांकडून पदाची आणि गोपनीयतेची शपथ घेतली.
नितीश कुमारांचा वारसा पुढे नेण्याचा नव्या सरकारचा निर्धार
या महत्त्वपूर्ण सोहळ्यानंतर माध्यमांशी संवाद साधताना नव्या उपमुख्यमंत्र्यांनी आपली पुढील दिशा स्पष्ट केली. विजय चौधरी यांनी आवर्जून नमूद केले की, मागील अनेक वर्षांत नितीश कुमार यांच्या मार्गदर्शनाखाली काम करताना त्यांना प्रचंड अनुभव मिळाला आहे आणि भविष्यातील प्रशासकीय कामकाजातही ते त्याच कार्यप्रणालीचा अवलंब करणार आहेत. खुद्द नवनिर्वाचित मुख्यमंत्र्यांनीही माजी मुख्यमंत्र्यांचीच विकासकामे आणि राजकीय वारसा पुढे चालवण्याची कटिबद्धता दर्शवल्याने प्रशासकीय पातळीवर कोणताही गोंधळ नसल्याचे स्पष्ट झाले आहे.
नव्या सरकारमधील दुसरे उपमुख्यमंत्री बिजेंद्र यादव यांनीही राज्याच्या विकासासाठी आणि विविध क्षेत्रांत आवश्यक असलेल्या सुधारणा घडवून आणण्यासाठी आम्ही सर्वजण एकजुटीने आणि समन्वयाने काम करू, असा ठाम विश्वास व्यक्त केला आहे. विशेष म्हणजे, हे दोन्ही उपमुख्यमंत्री जेडीयूच्या वाट्याला आलेल्या कोट्यातून निवडले गेले असून, नव्या आघाडी सरकारमध्ये समतोल राखत राज्याला प्रगतीच्या मार्गावर नेण्याची मोठी जबाबदारी आता या त्रिकुटाच्या खांद्यावर आली आहे.
News Title: Samrat Chaudhary becomes 24th Chief Minister of Bihar takes oath
