५५ वर्षीय पोलीस हवालदार नामदेव कारलेंचे धाडस; खुनी आरोपीच्या मुसक्या आवळल्या – VastavNEWSLive.com


नांदेड (प्रतिनिधी) – पोलीस दलातील प्रत्येक कर्मचारी हा समाजाच्या रक्षणासाठी चोवीस तास तत्पर असतो, याचे जिवंत उदाहरण नुकतेच समोर आले आहे. दिनांक १३ जुलै रोजी बस स्थानक परिसरात घडलेल्या एका थरारक घटनेने सर्वांचे लक्ष वेधून घेतले आहे. या घटनेबाबत सुरुवातीला काही उलट-सुलट चर्चा आणि बातम्या प्रसिद्ध झाल्या होत्या, परंतु या प्रकरणाचा खरा नायक ५५ वर्षीय पोलीस हवालदार नामदेव कारले हे असल्याचे आता स्पष्ट झाले असून, त्यांच्या साहसी कामगिरीचे सर्व स्तरांतून कौतुक होत आहे.

नेमकी घटना काय होती? १३ जुलैच्या रात्री पोलीस हवालदार नामदेव कारले हे बस स्थानक परिसरात सुरक्षा रक्षक म्हणून आपली ड्युटी बजावत होते . रात्रीच्या शांततेत अचानक शिवाजीनगरकडे जाणाऱ्या उड्डाणपुलाच्या खालून भांडणाचा जोरात आवाज आला. वास्तविक पाहता, कारले यांची ड्युटी बस स्थानकाच्या मर्यादित हद्दीत होती, मात्र कर्तव्याची जाणीव ठेवून त्यांनी आवाजाच्या दिशेने धाव घेतली.

तिथे पोहोचल्यावर त्यांना दिसले की, दोन हल्लेखोरांनी एका तरुणावर चाकूने प्राणघातक हल्ला केला होता. या हल्ल्यात त्या तरुणाचा दुर्दैवी मृत्यू झाला. मात्र, आरोपींना पळून जाण्याची संधी न देता, नामदेव कारले यांनी प्राणाची बाजी लावून पाठलाग केला आणि एका आरोपीला जागीच झडप घालून पकडले.

वयाला हरवणारी जिद्द या घटनेचे सर्वात विशेष पैलू म्हणजे नामदेव कारले यांचे वय. ५५ वर्षांचे असतानाही त्यांनी दाखवलेली चपळाई आणि हिम्मत थक्क करणारी आहे. त्यांनी ज्या आरोपीला पकडले, त्याचे वय अवघे ३१ वर्षे आहे. एका तरुण आणि हिंसक गुन्हेगाराला केवळ आपल्या हिमतीच्या जोरावर जेरबंद करणे, हे कारले यांच्यातील पोलीस बाण्याचे दर्शन घडवते. या झटापटीत दुसरा आरोपी पळून जाण्यात यशस्वी झाला असला तरी, त्यालाही नंतर इतर पोलिसांनी तातडीने ताब्यात घेतले.

चुकीच्या बातम्यांचे खंडन आणि सन्मान या घटनेनंतर काही वृत्तसंस्थांनी पोलिसांच्या डोळ्यासमोर खून झाला अशा आशयाच्या बातम्या प्रसारित केल्या होत्या. मात्र, वस्तुस्थिती अशी आहे की हा खून कारले यांच्या ड्युटीच्या ठिकाणापासून बरेच दूर झाला होता. तरीही, स्वतःच्या जीवाची पर्वा न करता, केवळ कर्तव्यापोटी त्यांनी तिकडे धाव घेतली आणि खुन्याला पकडले.

पत्रकारांनी मिळालेल्या प्राथमिक माहितीच्या आधारे बातम्या लिहिल्या असल्या तरी, आता पोलीस हवालदार नामदेव कारले यांच्या धाडसाची सत्य परिस्थिती समोर आली आहे. त्यांच्या या कार्यामुळे पोलीस दलाची मान उंचावली आहे. ५५ व्या वर्षी ३१ वर्षीय आरोपीला पकडणाऱ्या नामदेव कारले यांच्या या कार्यतत्परतेसाठी आणि असीम धैर्यासाठी त्यांना संपूर्ण समाजाचा सलाम मिळत आहे.

पोलीस प्रशासनानेही कारले यांच्या या कामगिरीची दखल घेतली असून, पोलीस सदरातील त्यांच्या या प्रशंसनीय कामाचे कौतुक केले जात आहे. समाजाच्या रक्षणासाठी अशा प्रकारची कर्तव्यदक्षता दाखवणारे नामदेव कारले हे खऱ्या अर्थाने खाकी वर्दीचा अभिमान ठरले आहेत. वास्तव न्यूज लाईव्ह ने लिहलेल्या बातमीसाठी आम्ही दिलगिरी व्यक्त करीत आहोत.

संबंधित बातमी ….  

 


Post Views: 2






Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *