Sayani Gupta Defamation Case | Mumbai Court Grants Interim Relief

मनोरंजन

[ads1]

5 तासांपूर्वी

  • कॉपी लिंक

मुंबई सिटी सिव्हिल कोर्टाने गुरुवारी अभिनेत्री आणि चित्रपट निर्माती सयानी गुप्ता यांच्याविरोधात बदनामीकारक मजकूर प्रकाशित किंवा प्रसारित करण्यावर अंतरिम बंदी घातली. हे प्रकरण त्यांच्या ‘आसमानी’ या लघुपटाशी संबंधित आहे, ज्यावर चित्रपट निर्माती विनीता नेगी यांनी चोरीचा आरोप केला होता.

लीगल वेबसाइट बार अँड बेंचच्या अहवालानुसार, अतिरिक्त सत्र न्यायाधीश शुद्धिकुमार मुरलीधरराव बुके यांनी सयानी गुप्ता यांच्या वतीने दाखल केलेला अंतरिम दिलासा अर्ज मंजूर केला. सयानी गुप्ता यांनी चित्रपट निर्माती विनीता नेगी यांच्याविरोधात 9 कोटी रुपयांचा मानहानीचा दावा दाखल केला आहे. नेगी यांनी आरोप केला होता की, सयानी गुप्ता यांच्या चित्रपटात त्यांच्या अपूर्ण माहितीपट ‘प्रभा’च्या काही महत्त्वाच्या भागांची नक्कल करण्यात आली आहे.

सयानी गुप्ता 'आसमानी' चित्रपटातून दिग्दर्शन क्षेत्रात पदार्पण करत आहे.

सयानी गुप्ता ‘आसमानी’ चित्रपटातून दिग्दर्शन क्षेत्रात पदार्पण करत आहे.

न्यायालयाने नेगी आणि इतर प्रतिवादींना सयानी गुप्ता यांच्या विरोधात बदनामीकारक मजकूर प्रकाशित करण्यापासून, प्रसारित करण्यापासून किंवा तो पुढेही प्रकाशित करत राहण्यापासून रोखले आहे. या अंतरिम दिलासामध्ये मेटा, रेडिट आणि डेक्कन क्रॉनिकल यांसारख्या प्लॅटफॉर्मवर असलेला कथित बदनामीकारक मजकूर काढून टाकण्याचे निर्देश देखील समाविष्ट आहेत.

न्यायालयाने स्पष्ट केले की, त्याच्या आदेशाचा अर्थ सत्य तथ्यांवर आधारित माहितीच्या प्रकाशनावर पूर्णपणे बंदी घालणे असा नाही.

जाणून घ्या, काय आहे संपूर्ण प्रकरण?

सयानी गुप्ताच्या दिग्दर्शन पदार्पणातील लघुपट ‘आसमानी’ संदर्भात विनीता नेगीने कथा चोरी, कॉपीराइट आणि फसवणुकीचे आरोप केले. FTII ची माजी विद्यार्थिनी आणि चित्रपट निर्माती विनीता नेगीचा दावा होता की ती ‘प्रभा’ नावाचा माहितीपट बनवत आहे, पण सयानी गुप्ताने तिच्या दिग्दर्शन पदार्पणातील लघुपट ‘आसमानी’ मध्ये त्या माहितीपटातील दृश्ये चोरून वापरली आहेत.

सयानी गुप्ताने हे आरोप फेटाळून लावले आहेत. तिने आरोपांना खोटे, दिशाभूल करणारे आणि कोणताही ठोस आधार नसलेले म्हटले आहे.

सयानीने स्क्रीनरायटर्स असोसिएशनमध्येही याची तक्रार केली, पण कारवाई होण्यापूर्वीच विनीताने सोशल मीडियावर चोरीचे आरोप करत सयानीविरुद्ध विधानं करायला सुरुवात केली.

सयानीने विनीताविरुद्ध 9 कोटी रुपयांच्या मानहानीचा दावा दाखल केला होता. सयानी गुप्ताच्या मते, मीडिया रिपोर्ट्स आणि सोशल मीडियाच्या माध्यमातून विनीताने हे आरोप अधिक मोठ्या प्रमाणावर पसरवले, ज्यामुळे तिची व्यावसायिक प्रतिमा आणि कामाचे नुकसान झाले.

चित्रपट महोत्सवाला ईमेल पाठवला, चित्रपटाचे नुकसान झाले

सयानीने तिच्या याचिकेत दावा केला की, तिचा चित्रपट ‘आसमानी’ इंडियन फिल्म फेस्टिव्हल ऑफ न्यूझीलंडमध्ये प्रदर्शनासाठी निवडला गेला होता, पण नंतर तो फेस्टिव्हलमधून काढून टाकण्यात आला.

दिया मिर्झा 'आसमानी' चित्रपटाची कार्यकारी दिग्दर्शिका आहे.

दिया मिर्झा ‘आसमानी’ चित्रपटाची कार्यकारी दिग्दर्शिका आहे.

गुप्ताने कोर्टातून ९ कोटी रुपयांच्या नुकसानीची भरपाई, कथित बदनामीकारक सामग्री काढून टाकण्याची आणि विनीता नेगी यांच्या वतीने सार्वजनिकरित्या विधान मागे घेण्याची आणि माफी मागण्याची मागणी केली आहे. त्यांनी कथित बदनामीकारक सामग्री असलेल्या प्रती किंवा डिव्हाइस ताब्यात घेण्यासाठी कोर्ट रिसीव्हर नियुक्त करण्याची मागणीही केली होती.

लवकरच होईल खटल्याची पुढील सुनावणी

सयानीला अंतरिम दिलासा दिल्यानंतर आता या प्रकरणाची पुढील सुनावणी 12 ऑक्टोबर रोजी होईल. सयानी गुप्ता यांच्या वतीने अधिवक्ता मोनिल पंजाबी, अधिवक्ता प्रियंका सिन्हा आणि अधिवक्ता भाव्या शाह व मुजतबा अंबेकर हजर झाले. तर विनीता नेगी यांच्या वतीने अधिवक्ता सायली शिंदे आणि लक्ष्मी जेनकिंस यांनी युक्तिवाद केला.

[ads2]

What do you feel about this post?

0%
like

Like

0%
love

Love

0%
happy

Happy

0%
haha

Haha

0%
sad

Sad

0%
angry

Angry

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *