[ads1]
मुंबई40 मिनिटांपूर्वी
- कॉपी लिंक

केंद्रीय गुन्हे अन्वेषण विभागाने (CBI) एक कोटी रुपयांच्या लाच प्रकरणात CGST विभागाच्या अधीक्षक आणि सल्लागाराला अटक केली आहे. आरोपींची ओळख अधीक्षक पंकज कुमार आणि सल्लागार प्रसाद कुमार स्वामी अशी झाली आहे.
अधीक्षक पंकज कुमारने तक्रारदाराला 10 लाख रुपयांची लाच CGST सल्लागार प्रसाद कुमार स्वामी यांना देण्यास सांगितले होते. CBI ने गुरुवारी दोघांना लाच घेताना अटक केली. ही माहिती शनिवारी समोर आली आहे.
CBI च्या माहितीनुसार, हे प्रकरण महाराष्ट्रातील रायगड जिल्ह्यातील न्यू पनवेल येथील आहे. येथे एक खाजगी रिअल इस्टेट कंपनी सेक्टर-17 मधील दोन इमारतींचा पुनर्विकास (री-डेव्हलपमेंट) करत आहे. या इमारतींमध्ये CGST आणि सेंट्रल एक्साईज, रायगड आयुक्तालयाच्या मालकीचे 24 फ्लॅट देखील समाविष्ट आहेत.
फ्लॅटचा ताबा आणि NOC देण्यासाठी 3 टप्प्यांत लाचेची मागणी
सीबीआयच्या (CBI) माहितीनुसार, एका खाजगी रिअल इस्टेट कंपनीच्या प्रकल्प प्रमुखाने सीजीएसटी (CGST) अधीक्षक पंकज कुमार यांच्या विरोधात तक्रार दाखल केली होती. पुनर्विकासासाठी २४ फ्लॅट्सचा ताबा देण्याच्या आणि ‘ना-हरकत प्रमाणपत्र’ (NOC) जारी करण्याच्या बदल्यात या अधिकाऱ्याने १ कोटी रुपयांच्या लाचेची मागणी केल्याचा आरोप आहे.
तक्रारीनंतर सीबीआयने एफआयआर (FIR) नोंदवून तपास सुरू केला, ज्यामध्ये लाचेच्या मागणीला दुजोरा मिळाला. सीबीआयच्या म्हणण्यानुसार, आरोपी अधिकाऱ्याने १० सप्टेंबर रोजी लाचेच्या रकमेचा तपशील स्पष्ट केला होता.
या मागणीमध्ये १० लाख रुपये रोख, एका फ्लॅटसाठी २० लाख रुपये ‘डाऊन पेमेंट’ आणि उर्वरित ७० लाख रुपये नवी दिल्ली येथील ‘डीजी एचआरडी सीजीएसटी’ (DG HRD CGST) कार्यालयातील इतर अधिकाऱ्यांना देणे, यांचा समावेश होता.
दोघांनाही दोन दिवसांची पोलीस कोठडी
गुरुवारी सीबीआयने सापळा रचला. संबंधित अधिकाऱ्याने तक्रारदाराला १० लाख रुपये सीजीएसटी सल्लागार प्रसाद कुमार स्वामी यांच्याकडे सोपवण्यास सांगितले. या कारवाईत सीबीआयने दोन्ही आरोपींना अटक केली. अटकेनंतर त्यांना शुक्रवारी न्यायालयात हजर करण्यात आले आणि त्यांना दोन दिवसांची सीबीआय कोठडी सुनावण्यात आली.
[ads2]
















Leave a Reply