[ads1]
- Marathi News
- National
- Meerut Neela Drum Murder Case Saurabh Rajpoot Muskan Sahil Verdict Live Update Photo Video
शालू अग्रवाल, अश्विनी जौहरी. मेरठ2 तासांपूर्वी
- कॉपी लिंक

मेरठमध्ये प्रियकरासोबत मिळून पती सौरभ राजपूतची हत्या करणाऱ्या मुस्कानला फाशीची शिक्षा सुनावण्यात आली. तिचा प्रियकर साहिललाही न्यायालयाने फाशीची शिक्षा सुनावली.
शिक्षा सुनावण्यापूर्वी तुरुंगात असलेल्या मुस्कान आणि साहिलला व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे जोडण्यात आले. मुस्कान रस्तोगी आणि साहिल ढसाढसा रडू लागले. न्यायाधीशांनी मुस्कानला विचारले- तू तुझा पती सौरभ राजपूतच्या हत्येप्रकरणी दोषी आहेस, तुला कोणती शिक्षा हवी आहे? तिने उत्तर दिले- माझ्या मुलींची काळजी घेतली जावी. त्यानंतर ती शांत झाली. यानंतर साहिलला हाच प्रश्न विचारण्यात आला, मात्र तो गप्प राहिला.
आईला अश्रू अनावर
शिक्षेची घोषणा झाल्यानंतर सौरभच्या आईला अश्रू अनावर झाले. त्या म्हणाल्या- शांतपणे न्याय मिळाला. सौरभ राजपूतची हत्या 3 मार्च 2025 रोजी झाली होती. मृतदेहाचे 5 तुकडे करून तो निळ्या ड्रममध्ये भरला होता.
सौरभचा भाऊ म्हणाला- फाशीची शिक्षा हीच योग्य शिक्षा होती
सौरभचा भाऊ बबलू म्हणाला, “आम्हाला न्याय मिळेल अशी आशा होती. सुरुवातीपासूनच आमची एकच मागणी होती, ती म्हणजे फाशीची शिक्षा. त्यांना फाशीची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे हे समजल्यावर आम्हाला खूप आनंद झाला आहे. जर त्यांनी अपील केले किंवा पुढील कायदेशीर पावले उचलली, तर आम्ही त्यालाही कायदेशीररीत्या विरोध करू. ज्यांनी हे कृत्य केले आहे त्यांना शिक्षा व्हावी—आणि विशेषतः त्यांना फाशीची शिक्षा व्हावी—अशी प्रार्थना आम्ही देवीकडे करत होतो. आमचा त्या व्यक्तीशी कोणताही संपर्क नाही; तिला परत स्वीकारण्याची किंवा तिच्याशी कोणतेही संबंध ठेवण्याची आमची इच्छा नाही. जरी आमच्यावर डीएनए (DNA) चाचणीसाठी दबाव आणला गेला, तरी आमचे कुटुंब ती करण्यास नकार देईल.”
वकिलांचे म्हणणे: दोघांनाही फाशीची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे
सरकारी वकील विजय बहादूर यांनी सांगितले, “साहिल आणि मुस्कान यांना फाशीची शिक्षा सुनावण्यात आली असून, त्यांच्यावर २०,००० रुपयांचा दंडही ठोठावण्यात आला आहे. शिक्षा सुनावल्यानंतर मुस्कान आणि साहिल दोघेही भावूक झाले आणि त्यांना हुंदके देऊन रडू कोसळले.”
साहिल आणि मुस्कान यांना विशेष बराकींमध्ये हलवले जाणार
फाशीची शिक्षा सुनावल्यानंतर, जिल्हा कारागृहातील साहिल आणि मुस्कान यांच्याबाबतच्या व्यवस्थेत बदल करण्यात आले आहेत. निकाल जाहीर झाल्यानंतर संध्याकाळी कारागृह प्रशासनाची एक बैठक झाली, ज्यामध्ये या दोघांसाठीच्या नवीन कार्यपद्धतींवर चर्चा करण्यात आली. त्यांना २४ तासांच्या आत विशेष बराकींमध्ये हलवले जाईल.
आतापर्यंत, मुस्कान रस्तोगी बराक क्रमांक १२-बी मध्ये आणि साहिल शुक्ला बराक क्रमांक १५ मध्ये सामान्य कपड्यांमध्ये राहत होते. फाशीची शिक्षा सुनावल्यानंतर, मुस्कानला आता क्रीम रंगाची साडी किंवा सूट परिधान करावा लागेल, तर साहिलला पांढरा कुर्ता-पायजमा परिधान करावा लागेल. कारागृहाचे वरिष्ठ अधीक्षक डॉ. वीरेश राज शर्मा यांनी सांगितले की, न्यायालयाच्या निकालाची प्रत मिळताच या नवीन व्यवस्थेची अंमलबजावणी केली जाईल. लवकरच या दोघांनाही कैदी क्रमांक दिले जातील.
न्यायालयाबाहेर वकिलांकडून लाडूंचे वाटप

मुस्कान आणि साहिल यांना फाशीची शिक्षा सुनावल्यानंतर मेरठ न्यायालयाबाहेर लाडूंचे वाटप करण्यात आले. वकिलांनी एकमेकांना लाडू भरवून आपला आनंद व्यक्त केला. इतक्या भयंकर गुन्ह्यासाठी फाशीची शिक्षा हाच योग्य निर्णय असल्याचे त्यांनी सांगितले.
या प्रकरणात फाशीच्या शिक्षेची मोठ्या प्रमाणावर मागणी होत होती, म्हणूनच हे लाडू वाटले जात असल्याचे वकिलांनी स्पष्ट केले.
महिलेला फाशीची शिक्षा सुनावणे हा एक पायंडा पाडणारा निर्णय- वकील
अधिवक्ता कृष्ण कुमार दुबे यांनी सांगितले की, या गुन्ह्यासाठी मुस्कान आणि साहिल यांना फाशीची शिक्षा सुनावण्यात आली आहे. न्यायालयाने कलम ३०२ अन्वये ५०,००० रुपये आणि कलम २३८ए अन्वये २०,००० रुपयांचा दंडही ठोठावला आहे.
हा एक ऐतिहासिक निकाल आहे. या दोघांना कोणती शिक्षा मिळते, याकडे संपूर्ण देशाचे लक्ष लागले होते. शिक्षा सुनावल्यानंतर दोघेही हादरलेले दिसत होते; ज्याला फाशीची शिक्षा सुनावली गेली आहे, त्याच्या मनस्थितीची केवळ कल्पनाच केली जाऊ शकते.
त्यांनी पुढे नमूद केले की, देशातील न्यायालयांनी दिलेल्या निकालांमध्ये हे एक महत्त्वपूर्ण प्रकरण आहे, कारण एखाद्या महिलेला फाशीची शिक्षा सुनावणे ही स्वतःच एक पायंडा पाडणारी बाब आहे.
न्यायाधीशांनी याला ‘क्रूर हत्या’ म्हटले
जिल्हा न्यायाधीश अरविंद कुमार मिश्रा यांनी सौरभ राजपूतच्या हत्येप्रकरणी मुस्कान आणि साहिल यांना फाशीची शिक्षा सुनावली. ही हत्या त्या दोघांनी अत्यंत क्रूरपणे केल्याचे नमूद करत, न्यायाधीशांनी स्पष्ट केले की शिक्षेत सवलत देण्याबाबतच्या कोणत्याही विनंतीचा विचार केला जाणार नाही. मुस्कान आणि साहिल यांनी व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे कारागृहातूनच न्यायालयीन कामकाजात सहभाग घेतला. फाशीची शिक्षा ऐकताच दोघेही ढसाढसा रडू लागले.
10 छायाचित्रांमध्ये पाहा हे चर्चित हत्याकांड

साहिल आणि मुस्कानला अटक केल्यानंतर १८ मार्च २०२५ रोजी दोघांना पोलिसांसमोर आणले होते.

१८ मार्च २०२५ रोजी शवविच्छेदनासाठी ड्रम कापण्यात आला. त्यानंतर गोठलेले सिमेंट फोडण्यात आले. तेव्हा मृतदेहाचे तुकडे सापडले.

अटकेनंतर मुस्कानला न्यायालयात हजर करून तुरुंगात पाठवण्यात आले. माध्यमांनी हत्येशी संबंधित प्रश्न विचारले, तेव्हा ती शांत राहिली.

साहिलला तुरुंगात नेण्यात आले, तेव्हा त्याच्या हातात बेड्या होत्या. त्याने माध्यमांच्या कोणत्याही प्रश्नाचे उत्तर दिले नाही.

पोलिसांनी मुस्कानला १८ मार्च रोजी अटक केली होती. त्यानंतर मृतदेहाचे अवयव शोधत पथक सौरभच्या घरी पोहोचले होते.

फोटो 19 मार्च 2025 रोजीची आहे. मुस्कान आणि साहिलला न्यायालयात हजर करण्यात आले. न्यायालयाबाहेर दोघांनाही वकिलांनी मारहाण केली. साहिलचे केस ओढले आणि त्याचे कपडेदेखील फाडले.

हे छायाचित्र 28 फेब्रुवारीचे आहे, जेव्हा पीहूचा वाढदिवस होता. यात सौरभ मुस्कानसोबत नाचताना दिसत आहे.

पोलिसांच्या तपासादरम्यान हा व्हिडिओ समोर आला होता. सौरभची हत्या केल्यानंतर साहिल आणि मुस्कान शिमल्याला पोहोचल्याचे समोर आले. तिथेच दोघांनी होळी खेळली होती.

फोटो सुमारे ६ महिन्यांपूर्वीचा आहे. न्यायालयात हजर करण्यासाठी आणलेल्या मुस्कानच्या कुशीत ६ महिन्यांची मुलगीही होती. तिने तुरुंगातच मुलीला जन्म दिला होता.

फोटो सुमारे ६ महिन्यांपूर्वीचा आहे. साहिलने न्यायालयात विचारलेल्या प्रश्नांची उत्तरे दिली. त्यानंतर तो मान खाली घालून पोलिसांसोबत तुरुंगात गेला.
[ads2]
