Director K Rajan Passes Away
Director K Rajan Passes Away | सिनेसृष्टीतून एक अतिशय धक्कादायक आणि दुःखद वृत्त समोर आले आहे. तमिळ चित्रपटसृष्टीतील सुप्रसिद्ध निर्माते, दिग्दर्शक आणि अभिनेते के. राजन (K. Rajan) यांनी वयाच्या ८५ व्या वर्षी अखेरचा श्वास घेतला. चेन्नई (Chennai) येथील अड्यार (Adyar) भागातील कूवम (Cooum) नदीत उडी घेऊन त्यांनी आपले जीवन संपवल्याची प्राथमिक माहिती समोर आली आहे. या दुर्दैवी घटनेमुळे संपूर्ण दाक्षिणात्य मनोरंजन विश्वावर शोककळा पसरली असून कलाकारांकडून हळहळ व्यक्त केली जात आहे.
कारमधून उतरून अचानक नदीत घेतली उडी
मिळालेल्या माहितीनुसार, के. राजन हे मागील काही दिवसांपासून आपल्या कौटुंबिक सदस्यांपासून वेगळे आणि एकांतात राहत होते. घटनेच्या दिवशी ते वॉशरमॅनपेट (Washermenpet) या ठिकाणाहून आपल्या खाजगी वाहनाने बाहेर पडले होते. प्रवास करत असताना त्यांच्यासोबत त्यांचा वाहनचालकही उपस्थित होता. जेव्हा त्यांची कार अड्यार नदीवरील पुलावर आली, तेव्हा त्यांनी चालकाला वाहन थांबवण्याचा इशारा केला. “मी थोडा वेळ फेरफटका मारून येतो,” असे सांगून ते वाहनातून खाली उतरले आणि पुढे चालत गेले; मात्र त्यानंतर काही सेकंदांतच त्यांनी पुलावरून थेट खाली नदीच्या पात्रात उडी घेतली.
चालकाची चौकशी आणि पोलिसांचा तपास सुरू
के. राजन यांनी अचानक नदीत उडी घेतल्याचे पाहताच त्यांच्या चालकाने तातडीने मदतीसाठी आरडाओरडा केला. या घटनेची माहिती मिळताच स्थानिक आपत्ती व्यवस्थापन आणि अग्निशमन दलाच्या (Fire Department) जवानांनी तात्काळ घटनास्थळी धाव घेऊन शोधमोहीम सुरू केली; परंतु बचाव पथकाच्या हाती लागेपर्यंत त्यांचा मृत्यू झाला होता. त्यांचा मृतदेह पात्राबाहेर काढून विच्छेदनासाठी जवळच्या रुग्णालयात पाठवण्यात आला आहे. स्थानिक पोलीस सध्या त्यांच्या वाहनचालकाचा जबाब नोंदवून घेत असून, या टोकाचे पाऊल उचलण्यापूर्वी राजन यांनी काही संवाद साधला होता का किंवा ते मानसिक तणावाखाली होते का, या दिशेने सखोल तपास करत आहेत.
तमिळ सिनेसृष्टीतील एक वजनदार आणि प्रभावी नाव
तमिळ मनोरंजन क्षेत्रात के. राजन हे एक अत्यंत आदरणीय आणि वजनदार व्यक्तिमत्त्व म्हणून ओळखले जात होते. चित्रपटसृष्टीशी संबंधित विविध घडामोडींमुळे ते नेहमीच प्रकाशझोतात असायचे. त्यांनी वर्ष १९८३ मध्ये प्रदर्शित झालेल्या ‘ब्रह्मचारिगल’ (Brahmacharigal) या चित्रपटाची निर्मिती करत आपल्या व्यावसायिक कारकिर्दीचा श्रीगणेशा केला होता. त्यानंतर त्यांनी अनेक दर्जेदार चित्रपटांच्या निर्मिती आणि दिग्दर्शनाची धुरा सांभाळली, तसेच काही भूमिका साकारत अभिनयाच्या क्षेत्रातही आपली चुणूक दाखवली. तमिळ चित्रपट निर्माते परिषदेच्या निवडणुकीतही ते नेहमी हिरीरीने भाग घेत असत. सिनेसृष्टीत जेव्हा कधी अंतर्गत वाद किंवा समस्या उद्भवायच्या, तेव्हा ते नेहमीच मध्यस्थ म्हणून पुढाकार घेऊन तोडगा काढण्यासाठी प्रयत्नशील असायचे.
स्पष्टवक्तेपणामुळे अनेकदा ठरले वादाचे केंद्रबिंदू
के. राजन हे त्यांच्या अत्यंत रोखठोक स्वभावासाठी आणि धाडसी विधानांसाठी ओळखले जात होते. कोणत्याही विषयावर कोणाचीही भीती न बाळगता आपले मत मांडण्याच्या सवयीमुळे ते अनेकदा वादाच्या भोवऱ्यात अडकले. इंडस्ट्रीमधील बड्या कलाकारांच्या कार्यपद्धतीवर थेट टीका करण्याचे धाडस त्यांनी अनेकदा दाखवले. मोठ्या स्टार्सच्या अवाजवी मागण्यांमुळे आणि प्रायोगिक चित्रपटांच्या अवाढव्य खर्चामुळे चित्रपट निर्माते कर्जबाजारी होतात, असा जाहीर आरोप त्यांनी केला होता. आपल्या या दाव्याचे समर्थन करताना त्यांनी अभिनेता कार्ती (Karthi) याच्या ‘आयिरथिल ओरुवन’ (Aayirathil Oruvan) आणि धनुष (Dhanush) याच्या ‘एनाई नोकी पायूम थोटा’ (Enai Noki Paayum Thota) या चित्रपटांची उदाहरणे दिली होती. हे चित्रपट प्रमाणाबाहेर महागडे ठरल्याने निर्मात्यांचे मोठे आर्थिक नुकसान झाल्याचे त्यांनी म्हटले होते.
याव्यतिरिक्त, राजन यांनी तमिळ सिनेसृष्टीतील आघाडीची अभिनेत्री नयनतारा (Nayanthara) हिच्या कोट्यवधी रुपयांच्या मानधनावरही जाहीरपणे आक्षेप घेतला होता. मोठे कलाकार चित्रपटासाठी अफाट मानधन वसूल करतात, परंतु चित्रपटाचे प्रमोशन, संगीत अनावरण सोहळा किंवा पत्रकार परिषदांना उपस्थित राहण्याचे जाणीवपूर्वक टाळतात, अशी उघड नाराजी त्यांनी अनेक मंचांवरून व्यक्त केली होती.
News Title: Director K Rajan Passes Away At 85
