Advertisement

नांदेडमध्ये पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याच्या निषेधार्थ बंद, व्यापाऱ्यांचा उत्स्फूर्त प्रतिसाद​

नांदेड, २५ एप्रिल २०२५ — जम्मू-काश्मीरमधील पहलगाम येथे झालेल्या दहशतवादी हल्ल्यात २८ निष्पाप नागरिकांचा बळी गेल्यानंतर संपूर्ण देशभरात संतापाची लाट उसळली आहे. या पार्श्वभूमीवर, नांदेडमध्ये आज सकल हिंदू समाजाच्या वतीने बंदची हाक देण्यात आली होती, ज्याला व्यापारी, नागरिक आणि विविध संघटनांनी उत्स्फूर्त प्रतिसाद दिला.

शहरातील प्रमुख बाजारपेठा, दुकाने आणि व्यावसायिक प्रतिष्ठाने दिवसभर बंद राहिल्या. शांततेत बंद पाळण्यात आला असून, कोणत्याही अनुचित प्रकाराची नोंद झालेली नाही. स्थानिक पोलीस प्रशासनाने सुरक्षेच्या दृष्टीने चोख बंदोबस्त ठेवला होता.

सकल हिंदू समाजाचे नेते आणि स्थानिक नागरिकांनी या बंदच्या माध्यमातून देशाच्या सुरक्षेसाठी बलिदान देणाऱ्या जवानांना श्रद्धांजली अर्पण केली आणि दहशतवादाच्या विरोधात एकजुटीचा संदेश दिला. या बंदला नांदेडसह अमरावती आणि येवला येथेही प्रतिसाद मिळाला.

या बंदच्या पार्श्वभूमीवर, नांदेडमध्ये शांतता आणि एकात्मतेचा संदेश देणारे विविध कार्यक्रम आयोजित करण्यात आले. नागरिकांनी सोशल मीडियाच्या माध्यमातूनही आपला निषेध नोंदवला आणि देशाच्या सुरक्षेसाठी एकत्र येण्याचे आवाहन केले.

नांदेडकरांनी दाखवलेल्या या एकजुटीमुळे दहशतवादाविरोधातील लढ्यात समाजाची भूमिका महत्त्वाची असल्याचे पुन्हा एकदा अधोरेखित झाले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Open chat
Join NandedLive
Hello
Can we help you?