एसटी कर्मचाऱ्यांना मोठा दिलासा! महागाई भत्त्यात ‘इतक्या’ टक्क्यांची वाढ

0
ST-Bus.webp.webp


ST Employees| एसटी (ST) कर्मचाऱ्यांसाठी राज्य सरकारने एक अत्यंत महत्त्वपूर्ण आणि आनंदाची घोषणा केली आहे. त्यांच्या वेतनाशी संबंधित भत्त्यांमध्ये घसघशीत वाढ करण्याचा निर्णय प्रशासनाने घेतला असून यामुळे हजारो कुटुंबांना थेट आर्थिक लाभ मिळणार आहे. नुकत्याच पार पडलेल्या एका विशेष बैठकीमध्ये या कल्याणकारी धोरणावर अधिकृत मंजुरी देण्यात आली आहे.

महागाई भत्त्यात वाढ आणि नवीन वेतन रचना

परिवहन मंत्री प्रताप सरनाईक (Pratap Sarnaik) यांनी प्रसारमाध्यमांशी संवाद साधताना या नव्या निर्णयाची सविस्तर माहिती दिली. त्यांनी स्पष्ट केले की, राज्यातील सार्वजनिक वाहतूक व्यवस्थेचा कणा असलेल्या या कामगारांना आता इतर शासकीय कर्मचाऱ्यांच्या धर्तीवरच सुधारित आर्थिक लाभ दिले जातील. शासनाने घेतलेल्या या निर्णयामुळे कर्मचाऱ्यांच्या मासिक उत्पन्नात लक्षणीय सुधारणा होणार आहे.

यापूर्वी महामंडळाच्या सेवकांना ५३ टक्के दराने महागाई भत्ता मिळत होता, ज्यामध्ये आता थेट ५ टक्क्यांची वाढ करण्यात आली आहे. या सुधारणेनंतर सर्व पात्र कर्मचाऱ्यांना ५८ टक्के दराने हा भत्ता देण्याचा मार्ग मोकळा झाला आहे. महागाईच्या या काळात कर्मचाऱ्यांना दिलासा देणे हा या निर्णयाचा मुख्य उद्देश आहे.

घरभाडे थकबाकीची मंजुरी आणि प्रशासकीय संवेदनशीलता

या मोठ्या आर्थिक निर्णयाव्यतिरिक्त, शासनाने कर्मचाऱ्यांच्या प्रदीर्घ काळापासून प्रलंबित असलेल्या इतर मागण्यांवरही सकारात्मक तोडगा काढला आहे. या अंतर्गत, कामगारांच्या हक्काच्या घरभाडे भत्त्याची रखडलेली कोट्यवधी रुपयांची थकबाकी त्वरित अदा करण्याचा महत्त्वपूर्ण आदेश देण्यात आला आहे. या निर्णयामुळे महामंडळाच्या तिजोरीवर सुमारे १०० कोटी रुपयांचा बोजा पडणार असला, तरी कर्मचाऱ्यांना यामुळे मोठा आधार मिळणार आहे.

राज्याचे उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे (Eknath Shinde) यांच्यासोबत झालेल्या सविस्तर चर्चेनंतरच हा कामगारभिमुख निर्णय अंतिम करण्यात आल्याचे मंत्र्यांनी स्पष्ट केले. प्रशासकीय पातळीवर कामगारांच्या समस्यांबद्दल पूर्ण संवेदनशीलता असल्याचे त्यांनी सांगितले. या ऐतिहासिक घोषणेनंतर विविध एसटी कर्मचारी संघटनांकडून अतिशय आनंद व्यक्त केला जात असून, यामुळे कर्मचाऱ्यांमधील असंतोष दूर होण्यास मदत होईल.

News Title: ST Employees Get 58 Percent DA Hike Pratap Sarnaik announcement

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may have missed