CM Devendra Fadnavis | कांदा उत्पादकांसाठी दिलासादायक बातमी! देवेंद्र फडणवीसांची मोठी घोषणा
CM Devendra Fadnavis | राज्यात सध्या कांद्याचे उत्पादन वाढले असले तरी बाजारात भाव पडल्यामुळे बळीराजा मोठ्या आर्थिक संकटात सापडला आहे. लागवडीचा खर्चही वसूल होत नसल्याने उद्विग्न झालेल्या अनेक शेतकऱ्यांनी आपले पीक रस्त्यावर फेकून दिले होते. या सर्व गंभीर परिस्थितीची दखल घेत आता राज्य शासनाने कांदा उत्पादकांना मोठा दिलासा देणारी एक अत्यंत महत्त्वपूर्ण घोषणा केली आहे.
साताऱ्यातून मुख्यमंत्र्यांची दिलासादायक घोषणा
सातारा (Satara) येथे आयोजित करण्यात आलेल्या एका सार्वजनिक कार्यक्रमात बोलताना राज्याचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस (Devendra Fadnavis) यांनी बळीराजाला मोठा आधार दिला आहे. त्यांनी स्पष्ट केले की, बाजारातील घसरलेल्या किमतींमुळे होणारे नुकसान टाळण्यासाठी आता शासन स्वतः पुढाकार घेऊन शेतकऱ्यांचा शेतमाल थेट खरेदी करणार आहे.
केवळ माल घेणार असे नाही, तर त्यासाठी कोणता निश्चित दर दिला जाईल हेदेखील मुख्यमंत्र्यांनी यावेळी जाहीर करून टाकले. शासनाकडून राबवण्यात येणाऱ्या या थेट खरेदी प्रक्रियेमुळे राज्यातील लाखो कांदा उत्पादकांना त्यांच्या कष्टाचा योग्य मोबदला मिळण्याची आशा पल्लवित झाली आहे.
कृषिमंत्र्यांशी चर्चा आणि खरेदीचा नवा दर
तत्पूर्वी, शेतकऱ्यांच्या या ज्वलंत प्रश्नावर तोडगा काढण्यासाठी मुख्यमंत्र्यांनी केंद्रीय कृषी मंत्री शिवराज सिंह चौहान (Shivraj Singh Chouhan) यांच्यासोबत सविस्तर संवाद साधला होता. या महत्त्वपूर्ण बैठकीनंतर आणि चर्चेअंती शासनाने १२ रुपये ३५ पैसे या निश्चित दराने कांद्याची खरेदी सुरू करण्याचा अंतिम निर्णय घेतला आहे.
विशेष म्हणजे, काही दिवसांपूर्वीच संतप्त झालेल्या अनेक शेतकऱ्यांनी प्रशासनाचा निषेध नोंदवण्यासाठी थेट मंत्रालय (Mantralaya) इमारतीसमोर आपले कांदे फेकून उग्र आंदोलन छेडले होते. सरकारच्या धोरणांवर तीव्र संताप व्यक्त केल्यानंतर अखेर प्रशासनाला जाग आली असून, या नव्या निर्णयामुळे शेतकरी वर्गातील असंतोष कमी होण्यास मदत मिळणार आहे.
News Title: CM Devendra Fadnavis Announces Onion Procurement At Rs 12.35
