9 मिनिटांपूर्वी
- कॉपी लिंक

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा व्हिडिओ मेटाने रिस्टोअर केला आहे. कंपनीने मंगळवारी ही माहिती दिली. तांत्रिक बिघाडामुळे व्हिडिओ हटवला गेला होता, असे कंपनीने सांगितले.
यापूर्वी, फेसबुकवर पंतप्रधान मोदींचा एक व्हिडिओ दिसत नव्हता, ज्यामुळे प्रश्न निर्माण झाले होते. मोदींनी हा व्हिडिओ 23 जुलै रोजी जारी केला होता, ज्यात त्यांनी जेन-झी आणि विद्यार्थ्यांना संदेश दिला होता.
दरम्यान, वृत्तसंस्था आयएएनएसने सूत्रांच्या हवाल्याने दावा केला आहे की, इलेक्ट्रॉनिक्स आणि माहिती तंत्रज्ञान मंत्रालयाने (MeitY) मेटा (फेसबुक आणि इंस्टाग्राम) च्या ग्लोबल हेड आणि कंपनीच्या ग्लोबल हेड ऑफ पब्लिक पॉलिसी यांना बोलावले आहे.

व्हिडिओ हटवल्यानंतर पंतप्रधान मोदींचे फेसबुक खाते असे काहीतरी दिसत होते.
23 जुलै रोजी पंतप्रधानांनी व्हिडिओ संदेश पोस्ट केला होता
पंतप्रधानांनी 23 जुलैच्या रात्री 12 वाजता X हँडलवर 2.56 मिनिटांचा व्हिडिओ संदेश पोस्ट केला होता. यात मोदी म्हणाले की, पेपरफुटी हा काही साधा विषय नाही. लाखो विद्यार्थी, त्यांच्या पालकांसाठी तो वेदनादायक आहे.
त्यामुळे पेपरफुटीच्या संदर्भात आतापर्यंत, गेल्या अडीच महिन्यांत अनेक पावले उचलली आहेत. गुन्हेगारांना पकडले आहे, ते तुरुंगात आहेत. विद्यार्थ्यांचे वर्ष वाया जाऊ नये ही आमची जबाबदारी होती, त्यामुळे कमी वेळेत 22 लाख विद्यार्थ्यांची परीक्षा घेतली. 19 जुलै रोजी निकालही लागला.
फास्ट ट्रॅक कोर्ट स्थापन करण्याचे निर्देश दिले होते
त्यांनी असेही म्हटले की- आम्ही इतक्यावर समाधानी राहणार नाही. त्यामुळे फास्ट ट्रॅक कोर्ट स्थापन करण्याचे निर्देश दिले आहेत. खरं तर, हे संपूर्ण प्रकरण 3 मे रोजी झालेल्या NEET UG पेपरफुटीशी संबंधित आहे.
24 जुलै: मोदी म्हणाले- व्हिडिओवरील सकारात्मक सूचनांसाठी धन्यवाद
पंतप्रधान मोदींनी शुक्रवारी रात्री व्हिडिओ जारी करत म्हटले- थँक यू फ्रेंड्स! काल (गुरुवारी) रात्री उशिरा तुम्हाला भेटण्याची संधी मिळाली. मी जो व्हिडिओ पोस्ट केला होता, त्याला तुम्ही ज्या प्रकारे प्रतिसाद दिला आणि सकारात्मक सूचना दिल्या, त्याबद्दल सर्वांचे आभार. तुमचे हे प्रेम असेच राहिले तर आमचे नाते अधिक सक्रियतेने जोडले जाईल. थँक यू, थँक यू मित्रांनो.
