Vishkanya Yog | या परिस्थितीमध्ये तयार होतो विषकन्या योग ! जाणून घ्या हा योग टाळण्याचे उपाय

कृषीVishkanya Yog |आपण बऱ्याचदा पत्रिकेतील विषकन्या योगाबद्दल ऐकतो. हा योग अशुभ मानला जात असून तो दूर करण्यासाठी लोक हरतऱ्हेचे उपाय करत असतात. जाणून घेऊयात विषकन्या योगाबद्दल सविस्तर… जोतिषशास्त्रानुसार ज्या व्यक्तीचा जन्म आश्लेषा किंवा शतभिषा होतो आणि त्या दिवशी रविवार सोबत दुसरी तिथी असते तर विषकन्या योग तयार होतो.

या परिस्थितीत तयार होतो विषकन्या योग

किंवा कृतिका, विशाखा आणि शतभिषा, शताभिषा नक्षत्र आणि द्वादशी तिथीही त्या दिवशी रविवार सोबत असते तेव्हा हा योग तयार होतो. आश्लेषा, विशाखा किंवा शतभिषा नक्षत्र, मंगळवार आणि सप्तमी तिथीसह नंतर विषकन्या योग तयार होतो.

वाचा:  अरेरे ! दुधाच्या दरात कपात सुरूच ; दुग्ध उत्पादक चिंतेत …

जन्मवेळेचा आणि विषकन्या योगाचा असतो संबंध

आश्लेषा नक्षत्रांतर्गत शनिवारी मुलीचा जन्म झाला असेल आणि तीही दुसरी तिथी असेल तर हा अशुभ योग कुंडलीत येतो. जेव्हा शतभिषा नक्षत्रात मंगळवारी द्वादशी तिथीला मुलीचा जन्म होतो तेव्हा त्या मुलीच्या कुंडलीत हा अशुभ विषकन्या योग तयार होतो. सप्तमी किंवा द्वादशी तिथीसह कृतिका नक्षत्र शनिवारी असेल तेव्हाही विषकन्या योग प्रभावी ठरतो.

शनी चढाईत, सूर्य पाचव्या भावात आणि मंगळ नवव्या भावात असताना विषकन्या योगही तयार होतो. कुंडलीच्या चढत्या स्थानावर अशुभ ग्रह बसल्यास आणि कुंडलीच्या सहाव्या, आठव्या किंवा बाराव्या भावात चंद्र, शुक्र, गुरु, बुध असे इतर हितकारक ग्रह असतात तेव्हा विषकन्या योग तयार होतो. याशिवाय इतरही अनेक परिस्थितींमध्ये विष कन्या योग तयार होतो.

वाचा: वाढत्या उन्हाचा पोल्ट्री व्यवसायिकांना फटका ! कोंबड्यांच्या मृत्यूचे प्रमाण वाढले

विषकन्या योगासाठी उपाय

१) ज्योतिषशास्त्रानुसार ज्या स्त्रीच्या कुंडलीत विषकन्या योग असेल त्यांनी वटसावित्री व्रत अवश्य पाळावे.
२) विषकन्या योगाने पीडित मुलीच्या लग्नापूर्वी कुंभ, श्रीविष्णू, पीपळ किंवा शमी किंवा बेरच्या झाडाशी विवाह करावा.
३) विषकन्या योगापासून मुक्ती मिळवण्यासाठी सर्वोपयोगी “विष्णु सहस्त्रनाम” चे पठण आयुष्यभर केले पाहिजे.
४) गुरु बृहस्पतीची पूजा केल्याने विषकन्या योगाचे अशुभ प्रभावही कमी होतात.

Important information about vishkanya yog

हेही वाचा:

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *