Share Market | ‘या’ आठवड्यात 4 दिवस शेअर बाजार राहणार बंद, अनेक महत्त्वाचे येणार आकडे

कृषी


Share Market | आरबीआयच्या चलनविषयक आढावा बैठकीचे निकाल, मॅक्रो इकॉनॉमिक डेटा आणि जागतिक कल या आठवड्यात शेअर बाजारांची ( Share Market) दिशा ठरवतील. असे मत विश्लेषकांनी व्यक्त केले आहे. याशिवाय विदेशी पोर्टफोलिओ गुंतवणूकदारांच्या (FPIs) क्रियाकलापांचाही बाजाराच्या (Share Market) दिशेवर परिणाम होईल. मंगळवारी ‘महावीर जयंती’ आणि शुक्रवारी ‘गुड फ्रायडे’निमित्त बाजारपेठेत सुट्टी असेल.

वाचा: ही’ अट रद्द करा अन्यथा… कांदा उत्पादक शेतकऱ्यांची मागणी, अनुदानाच्या लाभात येताहेत अडचणी

शनिवार आणि रविवारच्या सुट्ट्यांसह या आठवड्यात एकूण चार दिवस बाजार बंद राहणार आहेत. स्वस्तिका इन्व्हेस्टमार्ट लि. प्रवेश गौर, वरिष्ठ तांत्रिक विश्लेषक म्हणाले, “गुंतवणूकदार FPIs आणि डोमेस्टिक इन्स्टिट्यूशनल इन्व्हेस्टर्स (DIIs) च्या ट्रेंडवर लक्ष ठेवतील. एफपीआय आता निव्वळ खरेदीदार आहेत. रिझर्व्ह बँकेच्या चलनविषयक धोरण समितीच्या (एमपीसी) बैठकीवरही बाजाराची नजर असेल. एमपीसीच्या बैठकीचा निकाल ६ एप्रिल रोजी जाहीर होणार आहे.

वाहन उद्योगाच्या विक्रीच्या उत्कृष्ट आकडेवारीमुळे बाजार वाढेल
शनिवारी आलेले वाहन विक्रीचे आकडे चांगलेच आले आहेत. मारुती सुझुकी, ह्युंदाई आणि टाटा मोटर्सने गेल्या आर्थिक वर्षात त्यांची सर्वाधिक वार्षिक विक्री नोंदवली आहे. ऑटोमोबाईल उद्योगाची आजपर्यंतची ही सर्वोत्तम कामगिरी आहे.

‘हे’ महत्त्वाचे आकडे या आठवड्यात येतील
रेलिगेअर ब्रोकिंगचे तांत्रिक संशोधन उपाध्यक्ष अजित मिश्रा म्हणाले, “हा सुट्टीचा आठवडा आहे. बाजारातील सहभागी अनेक घडामोडी आणि डेटामुळे ‘व्यस्त’ असतील. मॅक्रो इकॉनॉमिक आघाडीवर, मॅन्युफॅक्चरिंग पीएमआय आणि सर्व्हिस पीएमआयचे आकडे 3 आणि 5 एप्रिल रोजी येतील. 6 एप्रिल रोजी होणाऱ्या एमपीसीच्या बैठकीच्या निकालावर बाजाराचे लक्ष असेल. देशांतर्गत घटकांव्यतिरिक्त विदेशी निधीचा प्रवाहही बाजाराच्या दिशेवर परिणाम करेल, असेही ते म्हणाले.

वाचा: बाप रे! मगरीच्या तोंडात जाऊनही माणूस जिवंत, तुम्हीच पाहा विश्वास न बसणारा व्हिडिओ

शुक्रवारी बाजारात मोठी तेजी होती
गेल्या आठवड्यात बीएसईचा ३० शेअर्स असलेला सेन्सेक्स १,४६४.४२ अंकांनी किंवा २.५४ टक्क्यांनी वधारला. शुक्रवारी सेन्सेक्स 1,031.43 अंकांच्या किंवा 1.78 टक्क्यांच्या वाढीसह 58,991.52 वर बंद झाला. मोतीलाल ओसवाल फायनान्शिअल सर्व्हिसेसचे किरकोळ संशोधन प्रमुख सिद्धार्थ खेमका यांनी सांगितले की, नजीकच्या भविष्यात रिझर्व्ह बँकेच्या चलनविषयक धोरण समितीच्या बैठकीकडे बाजाराचे लक्ष असेल. शुक्रवारी आशिया, युरोप आणि अमेरिकेतील बाजारही सकारात्मकतेने बंद झाले.

अमेरिकेच्या आकडेवारीवरही लक्ष ठेवले जाते
जिओजित फायनान्शियल सर्व्हिसेसचे संशोधन प्रमुख विनोद नायर म्हणाले की, गुंतवणूकदार MPC बैठकीच्या निकालासह PMI डेटाची आतुरतेने वाट पाहत आहेत. याशिवाय सर्वांच्या नजरा अमेरिकेच्या खाजगी उपभोगाच्या आकडेवारीवर असतील. त्याआधारे अमेरिकेच्या मध्यवर्ती बँकेची भविष्यातील भूमिका ठरवली जाईल.

हेही वाचा:

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

Web Title: The stock market will be closed for 4 days this week, many important figures will come

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *