Share Market | शेअर बाजाराने दिला मोठा धक्का, गुंतवणूकदारांचे (Bajaj finance)

कृषी


Share Market | बँकिंग संकटाचा परिणाम शेअर बाजारावर दिसत असतानाच आज केंद्र सरकारच्या एका मोठ्या चुकीमुळे शेअर बाजाराचा मूड बिघडला आहे. त्यामुळे बाजारातील गुंतवणूकदारांचे ( share market ) सुमारे 2.50 लाख कोटी रुपये बुडाले. पर्याय विक्री STT रु. 1700 वरून रु. 2100 प्रति 1 कोटी उलाढाल ( share market ) करण्यात आली आहे. या विभागातील एसटीटी आधीच प्रति 1 कोटी रुपये 5,000 असताना, ती वाढवून 6,200 रुपये करण्यात आली आहे. टायपिंगच्या चुकीमुळे हा प्रकार घडल्याचे सरकारकडून स्पष्ट करण्यात आले, मात्र तोपर्यंत गुंतवणूकदारांचे नुकसान झालेच होते.

तुम्हालाही आवडेल
मुंबई शेअर बाजाराचा प्रमुख निर्देशांक सेन्सेक्स जवळपास 400 अंकांच्या घसरणीसह बंद झाला. त्याच वेळी, निफ्टी (nifty50)सुमारे 132 अंकांनी घसरला आहे (nifty share price). रिलायन्सचे शेअर्स सुमारे दोन टक्क्यांनी घसरले आहेत. बजाज फिनसर्व्ह (bajaj finserv)आणि बजाज फायनान्सचे (Bajaj finance) शेअर्सही 3 टक्क्यांहून अधिक घसरले आहेत.

कोणते स्टॉक घसरले?
बजाज फायनान्स (bajaj finance)आणि फिनसर्व्ह (bajaj finserv )या दोन्ही कंपन्यांनी राष्ट्रीय शेअर बाजारावर 3 टक्क्यांहून अधिक घसरण नोंदवली आहे. बजाज (bajaj finserv) फिनसर्व्ह सुमारे 4 टक्के आणि फायनान्स 3.22 टक्क्यांनी घसरले. टाटा स्टीलचे समभाग 2.72 टक्क्यांनी, हिंदाल्कोचे 2.71 टक्क्यांनी आणि अदानी पोर्टचे समभाग 2.69 टक्क्यांनी घसरले. देशातील सर्वात मोठी कंपनी रिलायन्सच्या शेअर्समध्ये सुमारे दोन टक्क्यांची घसरण झाली आहे.

शेअर बाजारातील गुंतवणूकदारांचे नुकसान
सरकारच्या या निर्णयामुळे बाजारातील गुंतवणूकदारांचे एकाच दिवसात मोठे नुकसान झाले आहे. वास्तविक हा तोटा बीएसईच्या मार्केट कॅपशी जोडलेला आहे. गुरुवारी शेअर बाजार बंद झाला तेव्हा बीएसईचे मार्केट कॅप 2,57,12,721.74 कोटी रुपये होते. आज मार्केट कॅप 2,54,63,304.10 कोटी रुपयांवर घसरले. याचा अर्थ बाजारातील गुंतवणूकदारांचे एकाच दिवसात 2,49,417.64 कोटी रुपयांचे नुकसान झाले.

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

हेही वाचा:

Web Title: The stock market gave a big shock, investors lost lakhs of rupees

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *