Share Market | कसं राहील पुढील आठवड्यात शेअर मार्केट? जाणून घ्या सविस्तर…

कृषी


Share Market | पुढच्या आठवड्यात शेअर मार्केट (Share Market) कस राहू शकत.

Share Market | भारतीय शेअर बाजारात पुढील आठवड्यातही बरेच चढ-उतार होऊ शकतात. विश्लेषकांच्या म्हणण्यानुसार, डेरिव्हेटिव्ह कॉन्ट्रॅक्ट्सची मासिक मुदत संपत असताना शेअर बाजारातील (Share Market) अस्थिरता या आठवड्यात कमी ट्रेडिंग सत्रासह कायम राहील. बाजारातील तज्ज्ञांचे म्हणणे आहे की, जागतिक घटक आणि विदेशी फंडांच्या क्रियाकलापांचाही बाजाराच्या (Share Market) आकलनावर परिणाम होईल. कच्च्या तेलाची किंमत आणि रुपयाची हालचालही बाजाराची दिशा ठरवण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावेल. दुसरीकडे, पुढील आठवड्यात गुरुवारी म्हणजेच 30 मार्च रोजी रामनवमीनिमित्त बाजार बंद राहणार आहे.

वाचामक्याचे दाणे सुकतात पण झाडं हिरवीचं राहतात; जनावरांच्या चाऱ्यासह भरघोस उत्पादनासाठी करा ‘या’ दोन जातींची निवड

बाजार अस्थिर राहण्याची शक्यता
विश्लेषकांच्या म्हणण्यानुसार, ‘बाजार पुढील आठवड्यात अस्थिर राहण्याची शक्यता आहे, कारण मार्च फ्युचर्स अँड ऑप्शन्स (F&O) मालिका 29 मार्च रोजी संपणार आहे आणि नवीन मालिकेपूर्वी व्यापारी आपली स्थिती समायोजित करतील. आर्थिक डेटाबद्दल बोलायचे तर, गुंतवणूकदारांची नजर 31 मार्च रोजी प्रसिद्ध होणार्‍या फेब्रुवारी महिन्यातील पायाभूत सुविधा उत्पादन डेटावर असेल. याशिवाय व्यापारी त्याच दिवशी देय असलेल्या बाह्य कर्ज (Q4), चालू खाते (Q4) आणि परकीय चलन राखीव डेटावर देखील लक्ष ठेवतील. त्याच वेळी, मोठ्या आंतरराष्ट्रीय बँकांची स्थिती जागतिक स्तरावर बाजाराची दिशा ठरवेल.

वाचाबाप रे! ब्रिटनमध्ये चक्क रोपट घेतंय जीव; जाणून घ्या नेमकं ‘हे’ रोपट आहे तरी कसं?

एफआयआयचा प्रवाहही बाजारासाठी ठरेल महत्त्वाचा
रशिया आणि युक्रेनमधील तणाव कायम असल्याने भू-राजकीय तणावावरही बाजार लक्ष ठेवेल. याशिवाय अमेरिका आणि सीरियामध्येही तणाव वाढत आहे. मात्र, आतापर्यंत त्याचा फारसा परिणाम बाजारावर झालेला नाही. अलीकडच्या काही महिन्यांत विदेशी संस्थात्मक गुंतवणूकदारांनी (FII) केलेल्या विक्रीमुळे होणारा संस्थात्मक प्रवाहही बाजारासाठी महत्त्वाचा ठरेल.

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

हेही वाचा:

Web Title: How will the stock market be next week? Know more…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *