Multibagger Stocks | स्टॉक आहे का रॉकेट! ‘हे’ 59 शेअर एका वर्षात 3,230% पर्यंत वाढले, वाचा संपूर्ण यादी

कृषी


Multibagger Stock | आर्थिक वर्ष 2023 (FY 2023) संपणार आहे. या काळात शेअर बाजारात बरेच चढ-उतार झाले. आर्थिक वर्षात निफ्टी निर्देशांक सुमारे दोन टक्क्यांनी घसरला आहे. परंतु गेल्या एका वर्षात 59 समभागांनी त्यांच्या गुंतवणूकदारांना मल्टीबॅगर (Multibagger Stock) परतावा दिला आहे. या समभागांनी या कालावधीत तब्बल 3,230 टक्के परतावा दिला आहे. गेल्या एका वर्षात पॉलिस्टर यार्न बनवणाऱ्या राज रेयॉन इंडस्ट्रीजने सर्वात वेगाने वाढ केली आहे. गेल्या वर्षाच्या अखेरीस कंपनीच्या शेअरची (Multibagger Stock) किंमत 2.24 रुपये होती, जी आता 75 रुपयांच्या जवळ पोहोचली आहे. या काळात कंपनीचे मार्केट कॅप 4,100 कोटी रुपयांवर पोहोचले आहे.

वाचामक्याचे दाणे सुकतात पण झाडं हिरवीचं राहतात; जनावरांच्या चाऱ्यासह भरघोस उत्पादनासाठी करा ‘या’ दोन जातींची निवड

या यादीत K&R Rail Engineering दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. या समभागाने आर्थिक वर्ष 2023 मध्ये 1900% पेक्षा जास्त परतावा दिला आहे. रजनीश वेलनेस, नॉलेज मरीन अँड इंजिनीअरिंग वर्क्स, हार्डविन इंडिया, शिलचर टेक्नॉलॉजीज, मुफिन ग्रीन फायनान्स या सर्वात जास्त परतावा देणाऱ्या कंपन्यांमध्ये आहेत.

खरेदी करावी का नाही?
जीसीएल ब्रोकिंगचे सीईओ रवी सिंघल यांनी सांगितले की, यातील बहुतांश शेअर्स पेनी स्टॉक्स आहेत. म्हणूनच त्यांच्यात व्यापार करणे धोक्याचे आहे. व्यापाऱ्यांनी स्टॉप लॉसचे काटेकोरपणे पालन करावे. अनेक वेळा हे स्टॉक स्टॉप लॉस पॉइंटवर व्यापार कमी करण्याची संधी देत नाहीत. ते म्हणाले की राज रेयॉनच्या बाबतीत, ते सुमारे 58 रुपयांना खरेदी केले जाऊ शकते. त्याचा स्टॉप लॉस Rs 47 आणि लक्ष्य किंमत Rs 99 आहे. ते म्हणाले की, रजनीश वेलनेसचा स्टॉक तांत्रिक आधारावर गुंतवणुकीसाठी चांगला आहे. त्याचा 12 रुपयांचा स्टॉप लॉस आहे आणि 25 ते 37 रुपये लक्ष्य किंमत आहे. नॉलेज मरीनच्या बाबतीत, स्टॉप लॉस रुपये 800 आणि लक्ष्य किंमत रुपये 1500 आहे.

वाचाबाप रे! ब्रिटनमध्ये चक्क रोपट घेतंय जीव; जाणून घ्या नेमकं ‘हे’ रोपट आहे तरी कसं?

गुंतवणूकदार मालामाल
या यादीत समाविष्ट असलेल्या Mazagon Dock Shipbuilders या PSU स्टॉकने गेल्या एका वर्षात 180% परतावा दिला आहे. याशिवाय बीएलएस इंटरनॅशनल सर्व्हिसेस, द कर्नाटक बँक, उज्जीवन फायनान्शिअल सर्व्हिसेस, मॅरेथॉन नेक्स्टजेन रियल्टी, अपोलो मायक्रो सिस्टीम्स, टिटागढ वॅगन्स (टीटागढ वॅगन्स), रामा स्टील ट्यूब्स, द साउथ इंडियन बँक, चॉईस इंटरनॅशनल, ज्युपिटर वॅगन्स, वरुण बेव्हरेजेस, करूर वैश्य बँक वैश्य बँक), युको बँक आणि अतुल ऑटो यांनीही गेल्या एका वर्षात गुंतवणूकदारांची संपत्ती दुप्पट केली आहे.

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

हेही वाचा:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *