Stock Market Closed | फेड रिझर्व्हच्या निर्णयाची वाट पाहत शेअर बाजार सलग दुसऱ्या दिवशीही तेजीने झाला बंद

कृषी


Stock Market Closed | भारतीय शेअर बाजाराने सलग दुसऱ्या दिवशी गती पकडली. बँकिंग आणि एफएमसीजी समभागांमध्ये गुंतवणूकदारांनी केलेल्या खरेदीमुळे बाजार तेजीने बंद (Share Market Closed) झाला. आजच्या व्यवहाराअंती BSE सेन्सेक्स 140 अंकांनी वधारून 58,214 अंकांवर पोहोचला, तर राष्ट्रीय शेअर (Share Market Closed) बाजाराचा निफ्टी 44 अंकांच्या वाढीसह 17,151 अंकांवर बंद झाला. बाजाराची नजर यूएस सेंट्रल बँक फेड रिझर्व्हकडे आहे जी आज व्याजदरांबाबत निर्णय घेणार आहे.

वाचाब्रेकिंग! ‘या’ जिल्ह्यातील कृषी यांत्रिकीकरणाचे तब्बल 4 कोटी शेतकऱ्यांच्या खात्यावर जमा, त्वरित तपासा

कस होत मार्केट?
आजच्या व्यवहारात बँकिंग, ऑटो, आयटी, फार्मा, एफएमसीजी, एनर्जी, हेल्थकेअर, तेल आणि वायू क्षेत्रातील समभाग वाढीसह बंद झाले, तर मीडिया, धातू क्षेत्राचे समभाग घसरले. आजच्या व्यवहारात मिडकॅप आणि स्मॉलकॅप समभागांमध्ये पुन्हा खरेदी दिसून आली. सेन्सेक्समधील 30 समभागांपैकी 20 समभाग वाढीसह तर 10 समभाग घसरणीसह बंद झाले. निफ्टीच्या 50 पैकी 34 समभाग वाढीसह बंद झाले तर 16 तोट्यासह बंद झाले.

तेजीचे स्टॉक
आजच्या व्यवहारात बजाज फिनसर्व्हचे समभाग 2.18 टक्क्यांनी, बजाज फायनान्स 2.16 टक्के, सन फार्मा 1.65 टक्के, इंडसइंड बँक 1 टक्के, टाटा मोटर्स 0.89 टक्के, टीसीएस 0.80 टक्के, आयसीआयसीआय बँक 0.73 टक्के, अल्ट्रा टीसीएम 0.73 टक्के वधारले. 0.55 टक्के झाला आहे.

वाचाशेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! ‘या’ ताखेला खात्यात जमा होणार पीएम किसानचा 13वा हप्ता; त्वरित जाणून घ्या

घसरलेले स्टॉक
घसरलेल्या समभागांवर नजर टाकल्यास, एनटीपीसी 1.50 टक्क्यांनी, अॅक्सिस बँक 0.66 टक्क्यांनी, नेस्ले 0.55 टक्क्यांनी, एचडीएफसी बँक 0.26 टक्क्यांनी, एचसीएल टेक 0.26 टक्क्यांनी, भारती एअरटेल 0.21 टक्क्यांनी घसरले.

गुंतवणूकदारांच्या संपत्तीत वाढ
सलग दुस-या दिवशी बाजारातील वाढीमुळे गुंतवणूकदारांच्या संपत्तीत झेप घेतली आहे. BSE वर सूचीबद्ध कंपन्यांचे मार्केट कॅप वाढून रु. 257.99 लाख कोटी झाले आहे, जे मंगळवारी रु. 256.89 लाख कोटी होते. म्हणजेच आजच्या ट्रेडिंग सत्रात गुंतवणूकदारांच्या संपत्तीत 1.10 लाख कोटी रुपयांची वाढ झाली आहे.

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

हेही वाचा:

Web Title: The stock market closed sharply for the second day in a row, awaiting the decision of the Fed Reserve

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *