Multibagger Stocks | भारीच की! ’या’ शेअरमध्ये 10 वर्षात 1 लाखाचे झाले 48 लाख, आता आणखी होणारं कमाई

कृषी


Multibagger Stocks | स्टॉक मार्केटमध्ये काही मल्टीबॅगर स्टॉक आहेत, जे गुंतवणूकदारांना सातत्यपूर्ण परतावा देत आहेत. दीर्घ मुदतीचा त्याचा परतावा चार्ट पाहिला तर 5, 10 वर्षात गुंतवणूकदारांची संपत्ती अनेक पटींनी वाढली आहे. असाच एक मल्टीबॅगर स्टॉक (Multibagger Stocks) म्हणजे बजाज फायनान्स लि. बुधवारी (22 मार्च 2023) कंपनीचा शेअर 2 टक्क्यांच्या वाढीसह 5,827 रुपयांवर बंद झाला. जागतिक ब्रोकरेज हाऊसेसचा असा विश्वास आहे की या स्टॉकमध्ये भविष्यात अधिक परतावा देण्याची क्षमता आहे. हा समभाग (Multibagger Stocks) आगामी काळात आपल्या समवयस्क गटात चांगली कामगिरी करू शकतो.

वाचाब्रेकिंग! ‘या’ जिल्ह्यातील कृषी यांत्रिकीकरणाचे तब्बल 4 कोटी शेतकऱ्यांच्या खात्यावर जमा, त्वरित तपासा

मॉर्गन स्टॅन्लेने 8,000 चे लक्ष्य दिले
ग्लोबल ब्रोकरेज हाऊस मॉर्गन स्टॅन्लेने बजाज फायनान्सच्या शेअर्सचे ओव्हरवेट रेटिंग कायम ठेवले आहे. यासोबतच प्रति शेअर किंमत 8,000 रुपये ठेवण्यात आली आहे. 22 मार्च 2023 रोजी शेअरची किंमत 5,827 वर बंद झाली. अशा प्रकारे, सध्याच्या किमतीवरून, स्टॉकला 37 टक्क्यांहून अधिक परतावा मिळू शकतो. 22 सप्टेंबर 2022 रोजी या समभागाने बीएसईवर 7,777 रुपयांवर 52 आठवड्यांचा उच्चांक गाठला. तर, 17 जून 2022 रोजी स्टॉकने 5,235.60 रुपयांची विक्रमी नीचांकी पातळी गाठली. हा समभाग त्याच्या विक्रमी उच्चांकापेक्षा 25 टक्के खाली व्यापार करत आहे.

वाचाशेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! ‘या’ ताखेला खात्यात जमा होणार पीएम किसानचा 13वा हप्ता; त्वरित जाणून घ्या

बजाज फायनान्स: 10 वर्षात ₹1 लाख ते ₹48 लाख
बजाज फायनान्स दीर्घ कालावधीसाठी गुंतवणूकदारांसाठी बहुगुणी ठरले आहे. गेल्या 5 वर्षातील स्टॉकचा परतावा आतापर्यंत 245 टक्के आहे. म्हणजेच गेल्या 5 वर्षांत 1 लाख गुंतवणूकदारांकडून सुमारे 3.5 लाखांची कमाई करण्यात आली आहे. त्याचप्रमाणे, गेल्या 10 वर्षांच्या परताव्यावर नजर टाकली, तर हा हिस्सा सुमारे 4700 टक्के आहे. म्हणजेच, जर एखाद्याने 10 वर्षांपूर्वी 1 लाख रुपये गुंतवले असतील, तर आज त्याची किंमत सुमारे 48 लाख रुपये आहे. 22 मार्च 2013 रोजी हा दर 121.18 रुपये होता. मात्र, गेल्या वर्षभरात हा साठा जवळपास 16 टक्क्यांनी घसरला आहे. या वर्षी आतापर्यंत 11 टक्के नकारात्मक परतावा मिळाला आहे.

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

हेही वाचा:

Web Title: That’s heavy! In this share, 1 lakh became 48 lakhs in 10 years, now more earnings will be made

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *