Dividend Stock | काय सांगता? ‘ही’ लार्ज कॅप कंपनी 1300% चा देतेय चौथा लाभांश, तपासा रेकॉर्ड तारीख

कृषी


Divided Stocks | हिंदुस्तान झिंक या धातू क्षेत्रातील कंपनीने चालू आर्थिक वर्षासाठी 1300 टक्के चौथा अंतरिम लाभांश त्यांच्या गुंतवणूकदारांना (Dividend Stocks) जाहीर केला आहे. मंगळवारी झालेल्या कंपनीच्या संचालक मंडळाच्या बैठकीत अंतरिम लाभांशाचा निर्णय घेण्यात आला. ही वेदांत ग्रुपची कंपनी आहे. परताव्याव्यतिरिक्त, किरकोळ गुंतवणूकदार शेअर (Dividend Stocks) बाजारातील सूचीबद्ध कंपन्यांच्या शेअर्समध्ये गुंतवणूक करून इतर अनेक मार्गांनी उत्पन्न मिळवतो.

वाचाब्रेकिंग! ‘या’ जिल्ह्यातील कृषी यांत्रिकीकरणाचे तब्बल 4 कोटी शेतकऱ्यांच्या खात्यावर जमा, त्वरित तपासा

साधारणपणे, कंपन्या तिमाही निकालादरम्यान कॉर्पोरेट्सची घोषणा करतात. यामध्ये बोनस शेअर, स्टॉक स्प्लिट आणि डिव्हिडंडची घोषणा समाविष्ट आहे. लाभांशामध्ये कंपन्या अंतरिम लाभांश/विशेष लाभांश देतात. लाभांश दरम्यान, गुंतवणूकदार अतिरिक्त नफा कमावतात. हिंदुस्तान झिंकने जानेवारी 2023 मध्ये प्रति इक्विटी शेअर 13 रुपये अंतरिम लाभांश जाहीर केला आहे.

हिंदुस्थान झिंक: 1300 टक्के लाभांश
हिंदुस्तान झिंकने 2022-23 या आर्थिक वर्षासाठी गुंतवणूकदारांना प्रति इक्विटी शेअर 26 रुपयांचा चौथा अंतरिम लाभांश जाहीर केला आहे. कंपनीच्या शेअरचे दर्शनी मूल्य रु. अशा प्रकारे गुंतवणूकदारांना अंतरिम लाभांशातून 1300% उत्पन्न मिळेल. हिंदुस्तान झिंकने शेअर बाजाराला दिलेल्या माहितीत सांगितले की, अंतरिम लाभांशाची एक्स-डेट, रेकॉर्ड डेट 29 मार्च 2023 आहे. कंपनी लाभांशावर 10985.83 कोटी रुपये खर्च करेल.

वाचाशेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! ‘या’ ताखेला खात्यात जमा होणार पीएम किसानचा 13वा हप्ता; त्वरित जाणून घ्या

हिंदुस्तान झिंक: स्टॉक 6 महिन्यांत 10% वाढला
हिंदुस्थान झिंकचा परतावा गेल्या एका वर्षात गुंतवणूकदारांसाठी सपाट आहे. शेवटचा परतावा सपाट आहे. त्याच वेळी, पाच वर्षांत आतापर्यंतचा परतावा केवळ 5 टक्के आहे. हिंदुस्तान झिंकचे वर्ष-आतापर्यंतचे परतावे 4 टक्क्यांनी ऋणात्मक आहेत. गेल्या 6 महिन्यांत स्टॉक 10 टक्के वाढला आहे. 21 मार्च 2023 रोजी हिंदुस्थान झिंकची किंमत रु.311 वर बंद झाली होती. BSE वर कंपनीचे मार्केट कॅप 1,31,175 कोटी रुपये होते.

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

हेही वाचा:

Web Title: what do you say large cap company pays fourth dividend of 1300%, check record date

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *