Dividend Paying Stocks | तुम्हीही चांगले लाभांश स्टॉक शोधत आहात? ‘हे’ स्टॉक एफडी दरापेक्षा देताहेत जास्त लाभांश

कृषी


Dividend Paying Stocks | जर तुम्ही शेअर बाजारातही गुंतवणूक केली तर तुम्हाला लाभांशाची माहिती मिळेल. शेअर बाजारात, गुंतवणूकदारांना शेअर्समधील गुंतवणुकीवर परताव्याशिवाय इतर अनेक मार्गांनी उत्पन्न मिळते. यापैकी एक मार्ग म्हणजे (Dividend Paying Stocks) लाभांश. जेव्हा एखादी कंपनी आपला नफा भागधारकांमध्ये वितरीत करते तेव्हा त्याला लाभांश म्हणतात. अशा अनेक कंपन्या आहेत ज्या वेळोवेळी गुंतवणूकदारांना लाभांश देत असतात. लाभांशाचा (Dividend Paying Stocks) फायदा गुंतवणूकदारांनाच होत नाही तर कंपनीलाही फायदा होतो.

लाभांश जारी केल्याने कंपनीवरील लोकांचा विश्वास वाढतो. यासोबतच ते गुंतवणूकदारांना कंपनीत गुंतवणूक करण्यासाठी आकर्षित करते. जर तुम्ही अशा शेअर्सच्या शोधात असाल जिथे तुम्ही चांगल्या डिव्हिडंडमधून नफा मिळवू शकता, तर आम्ही अशा काही स्टॉक्सची यादी दिली आहे. या समभागांनी गेल्या 12 महिन्यांत गुंतवणूकदारांना मुदत ठेवींपेक्षा अधिक परतावा दिला आहे.

वाचाब्रेकिंग! ‘या’ जिल्ह्यातील कृषी यांत्रिकीकरणाचे तब्बल 4 कोटी शेतकऱ्यांच्या खात्यावर जमा, त्वरित तपासा

आरईसी लिमिटेड ही एक महारत्न कंपनी आहे जी तिच्या गुंतवणूकदारांना लाभांश देण्यासाठी ओळखली जाते. आज शेअर 2 टक्क्यांहून अधिक वाढीसह 118.70 रुपयांवर बंद झाला. त्याची मार्केट कॅप 30,480 कोटी रुपये आहे. REC लिमिटेड ने 8 सप्टेंबर 2008 पासून 32 लाभांश घोषित केले आहेत. REC Ltd ने गेल्या 12 महिन्यांत प्रति शेअर 13.05 रुपये इक्विटी लाभांश जाहीर केला आहे. सध्याच्या 118.65 रुपयांच्या शेअरच्या किमतीवर कंपनीने 11 टक्के लाभांश दिला आहे. बोनस/स्प्लिट समायोजित केल्यानंतर लाभांश उत्पन्न सुमारे 10% आहे.

हिंदुस्तान झिंक लिमिटेड
हिंदुस्तान झिंक लिमिटेडने 28 जून 2001 पासून 39 लाभांश घोषित केले आहेत. हिंदुस्तान झिंकने गेल्या 12 महिन्यांत प्रति शेअर 49.50 रुपये इक्विटी लाभांश जाहीर केला आहे. सध्याच्या 310.60 रुपयांच्या शेअरच्या किमतीने गेल्या 12 महिन्यांत 15.94% लाभांश उत्पन्न दिला आहे.

PCBL लिमिटेड
PCBL लिमिटेड ने 28 फेब्रुवारी 2002 पासून 21 वेळा लाभांश जाहीर केला आहे. PCBL Ltd ने गेल्या 12 महिन्यांत प्रति शेअर 5.50 रुपये इक्विटी लाभांश जाहीर केला आहे. सध्याच्या 112.45 रुपयांच्या शेअरच्या किमतीवर गेल्या 12 महिन्यांत 4.89 टक्के लाभांश देण्यात आला आहे.

वाचाशेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! ‘या’ ताखेला खात्यात जमा होणार पीएम किसानचा 13वा हप्ता; त्वरित जाणून घ्या

कोल इंडिया लि.
कोल इंडिया लिमिटेडने 18 फेब्रुवारी 2011 पासून आतापर्यंत 23 वेळा लाभांश जाहीर केला आहे. कोल इंडियाने गेल्या 12 महिन्यांत प्रति शेअर 23.25 रुपये लाभांश जाहीर केला आहे. सध्याच्या 217.05 रुपयांच्या शेअरच्या किमतीवर कंपनीने 12 महिन्यांत 10.71% लाभांश दिला आहे.

सनोफी इंडिया लि.
सनोफी इंडिया लिमिटेडने 17 मे 2001 पासून आतापर्यंत 48 वेळा लाभांश जाहीर केला आहे. सनोफी इंडियाने गेल्या 12 महिन्यांत प्रति शेअर 683 रुपये इक्विटी लाभांश जाहीर केला आहे. 5715.80 रुपयांच्या सध्याच्या शेअरच्या किमतीवर आधारित, कंपनीने 11.95% लाभांश दिला आहे.

पॉवर फायनान्स कॉर्पोरेशन लि.
पॉवर फायनान्स कॉर्पोरेशन लिमिटेडने 7 सप्टेंबर 2007 पासून आतापर्यंत 33 वेळा लाभांश जाहीर केला आहे. पॉवर फायनान्स कॉर्पोरेशनने गेल्या 12 महिन्यांसाठी प्रति शेअर रु.10.00 लाभांश जाहीर केला आहे. सध्याच्या 154.15 रुपयांच्या शेअरच्या किमतीवर कंपनीने 6.49% लाभांश दिला आहे.

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

हेही वाचा:

Web Title: what do you say large cap company pays fourth dividend of 1300%, check record date

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *