Stocks to Buy | 43% मजबूत कमाईची संधी! ब्रोकरेजने ‘या’ FMCG स्टॉकमध्ये गुंतवणूक करण्याचा दिला सल्ला

कृषी


Stock to Buy | Zydus Wellness ही FMCG क्षेत्रात कार्यरत असलेली 9,369.83 कोटी मार्केट कॅप असलेली मिडपॅक कंपनी आहे. ब्रोकरेज फर्म चोला वेल्थ डायरेक्टने नुकत्याच दिलेल्या अहवालात कंपनीला 1,821 रुपयांच्या लक्ष्य किंमतीसह ‘खरेदी’ रेटिंग दिली आहे. हे सध्याच्या पातळीपासून शेअर्समध्ये 43% ची मजबूत वाढ दर्शवते. ब्रोकरेजने सांगितले की, अनेक नवीन उत्पादने लॉन्च केल्यामुळे, जाहिरातींवर जास्त खर्च आणि चांगले वितरण यामुळे 2024 मध्ये कंपनीच्या मार्जिनमध्ये सुधारणा होण्याची अपेक्षा आहे.

वाचादुष्काळात तेरावा महिना! रिझर्व्ह बँकेने ‘या’ बँकेला लावला टाळा, आता शेतकऱ्यांच्या पैशाचं काय होणार?

चोला वेल्थ डायरेक्ट म्हणाले, “कंपनीचे हंगामी ब्रँड जसे की Glucon-D आणि Nysil चा वाटा त्याच्या एकूण महसुलात सुमारे 50 टक्के आहे. या ब्रॉड्सने दुहेरी-अंकी वाढ कायम ठेवली आहे आणि त्यांच्या संबंधित विभागांमध्ये बाजारपेठेचा हिस्सा कमी केला आहे.” Glucon-D ने 60% ओलांडली आहे. तर Nicil ची वाढ देखील लांब मान्सून सीझन आणि गेटमुळे दुहेरी अंकात झाली आहे. बाकीच्या पोर्टफोलिओ जसे की Everyuth आणि Neutralize ची वाढ देखील मजबूत राहिली आहे.

काय म्हणाले ब्रोकरेज?
ब्रोकरेजने सांगितले की, “कोरोना साथीच्या रोगासह विविध कारणांमुळे साखर-मुक्त विभागातील कंपनीची वाढ सिंगल डिजिटमध्ये आहे. गेल्या 3 वर्षांत या श्रेणीमध्ये 10 टक्क्यांच्या सीएजीआरने वाढ झाली आहे. Zydus वेलनेसने या श्रेणीतील अनेक नवीन उत्पादने लाँच केली आहेत. लॉन्च करण्याच्या तयारीत आहे. हे देशांतर्गत तसेच आंतरराष्ट्रीय बाजारात लॉन्च केले जातील, ज्यामुळे कंपनीचा महसूल वाढण्यास मदत होईल.

दरम्यान, Zydus Wellness चे शेअर्स शुक्रवार, 17 मार्च रोजी NSE वर 0.29% वाढून Rs 1,475.00 वर बंद झाले. गेल्या एका महिन्यात कंपनीच्या शेअर्समध्ये 2.04% वाढ झाली आहे. त्याच वेळी, गेल्या एका वर्षात त्याच्या शेअरची किंमत 0.22% ने घसरली आहे. कंपनीबद्दल जॉयस वेलनेस ही FMCG कंपनी आहे जी आरोग्यसेवा, पोषण आणि संबंधित उत्पादनांच्या व्यवसायात गुंतलेली आहे.

वाचामक्याचे दाणे सुकतात पण झाडं हिरवीचं राहतात; जनावरांच्या चाऱ्यासह भरघोस उत्पादनासाठी करा ‘या’ दोन जातींची निवड

कंपनीचे ब्रँड्स
कंपनीचे सहा ब्रँड आहेत, ज्यात शुगरफ्री, कॉम्प्लान ग्लुकॉन-डी, निसिल, एव्हरीउथ आणि न्यूट्रिलाइट यांचा समावेश आहे. त्याचा पर्यायी साखर विभागात 95.8% बाजार हिस्सा आहे, अँटीप्र्युरिटिक पावडरमध्ये 35.1% आणि ग्लुकोज पावडर विभागात 59.9% बाजार हिस्सा आहे. कंपनीचे 6 लाख रिटेल आउटलेटमध्ये थेट प्रवेश असलेले 850 पेक्षा जास्त वितरक आहेत. त्याचे एकूण मार्जिन 55% च्या जवळ आहे, जे त्याला त्याच्या उत्पादनांना समर्थन देण्यासाठी जाहिरातींवर 13% पर्यंत खर्च करण्याचे स्वातंत्र्य देते.

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

हेही वाचा:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *