म्युच्युअल फंडांचे ‘हे’ आहेत 10 आवडते स्टॉक, ज्यांच्या रकमेत होतेय सातत्याने वाढ

कृषी


Investment | फ्री कॅश फ्लो (FCF) हे सक्रिय फंड व्यवस्थापकांद्वारे स्टॉक निवडण्यासाठी वापरले जाणारे एक पॅरामीटर आहे. सर्व परिचालन आणि व्यवसाय खर्चानंतर कंपनीकडे (Investment) उरलेल्या रोखीला फ्री कॅश फ्लो म्हणतात. हे कोणत्याही कंपनीबद्दल 3 मुख्य गोष्टी सांगते, नफा, वाढ आणि इक्विटीवर परतावा. मोफत रोख प्रवाह कंपनीला (Investment) अधिक वाढीच्या संधींचा फायदा उठवण्यास, नियमित लाभांश देण्यास आणि कर्ज कमी करण्यास मदत करतो.

वाचा: आता शेतकऱ्यांची फसवणुक थांबणार! ‘या’ सॉफ्टवेअरमुळे बनावट अंगठ्यांना बसणार आळा

समस्ती अॅडव्हायझर्सचे सह-संस्थापक रवी सरोगी म्हणाले, “मोफत रोख प्रवाह हा एक मेट्रिक आहे ज्याचा उपयोग कंपन्यांच्या संभाव्य लाभांश देण्याच्या क्षमतेचे मूल्यांकन करण्यासाठी केला जाऊ शकतो. ” येथे आम्ही तुम्हाला म्युच्युअल फंडांच्या काही आवडत्या मिडकॅप आणि स्मॉलकॅप कंपन्यांबद्दल सांगत आहोत, ज्यांनी 2018 ते 2022 या वर्षांमध्ये त्यांच्या व्यवसायातून सतत रोख कमावले आहे. शेअर्स निवडताना त्या कंपन्यांचाही विचार केला गेला होता. ज्यांच्या उत्पन्नात वाढ झाली होती. या कालावधीत तुलनेने जास्त. म्युच्युअल फंडाच्या पोर्टफोलिओशी संबंधित डेटा 31 जानेवारी 2023 पर्यंत आहे.

वाचाYojana | शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर! आता शेळीपालनासाठी 100 टक्के अनुदान, ‘या’ दोन योजनांना मंजुरी

कोणते आहेत 10 स्टॉक?
1) ऑइल इंडिया
2) अजंता फार्मा
3) भारतीय ऊर्जा विनिमय
4) अफल इंडिया
5) जिंदाल स्टील आणि पॉवर
6) फिनोलेक्स इंडस्ट्रीज
7) ट्युब Invesment ऑफ इंडिया
8) ॲबॉट इंडिया
9) गेटवे डीस्ट्रीपार्क्स
10) विवेक कॉर्पोरेट सल्लागार सेवा

मी E-शेतकरी आता टेलीग्राम आणि व्हाट्सअँप वर जॉइन करण्यासाठी येथे क्लिक करा आणि ताज्या व महत्त्वाच्या बातम्या मिळवा.

आजच ताज्या बातम्यांसाठी मी E-शेतकरी मोबाईल अ‍ॅप डाऊनलोड करा; येथे क्लिक करून डाउनलोड करा..

हेही वाचा:

Web Title: Here are the 10 favorite stocks of mutual funds, which have been steadily increasing in value

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *